Announcement

Collapse
No announcement yet.

พี่ครับคอมฯผมควรเปลี่ยนอะไรก่อนครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• พี่ครับคอมฯผมควรเปลี่ยนอะไรก่อนครับ

Duron 1.2G
    Ram 256
    การ์ดจอ FX5200
    HD 40G
    พี่ๆว่าผมควรเปลี่ยนอะไรก่อนดีครับพี่ ผมไม่มีความรู้เรื่องคอมเลยจริงๆ

ที่พอจะเก็บไว้ได้ก็ ...

การ์ดจอกับ HDD ครับ

CPU MB RAM สมควรเปลี่ยนได้แล้ว

Comment

4-5พัน CPU+MB อะไรดีครับ

Comment

ในงบจำกัดก็น่าเล่น Asrock นะ คู่กับพวก celeron หรือ sempron (แต่ส่วนตัว ถ้าท่านเล่นเกมส์หน่อยก็เอา sempron ดีกว่า)

Comment

ชุดอัพเกรดถูกสุดเท่าที่ผมพอจะจัดได้ = ='

Sempron 2800+ AM2 1740
          Asrock AM2NF3 - VSTA 2100
          Samsung DDR533 256*2 2100

5940.-

Comment

cpuและ m/b ครับฟันธง

Comment

ก็ขาย CPU+MB+RAM 3 อย่าง
              ถ้ามีงบพอก็ไปสอย spec ตามคุณ พีคุง ไปยาวๆได้เลยครับ

Comment

เห็นด้วยครับ

Comment

ขอบคุณทุกคำตอบนะครับ ว่าแต่ว่า AM2 มันใช้การ์ดจอ AGP ไม่ได้ใช่ใหมครับงั้นคงต้องเปลี่ยนการ์ดจอด้วย ที่ราคาย่อมเยาว์มีตัวไหนน่าใช้บ้างครับ

Comment

MB ตัวที่ผมเลือกให้ใช้การ์ดจอ AGP ครับ

Comment

ขอบคุณครับ พีคุง เดี๋ยวผมไปถอยเลย แต่แรมต้องDDR II ใช่ไหมครับแล้ว 256*2 กับ 512ตัวเดียวเอาไรดีครับ

Comment

เอา 256x2 ดีกว่าครับ Dual Channel ดีกว่า

Comment

ผมยังไม่มีตังค์เปลี่ยนเลย
                          ดูสเปคผมสิคับ
                          พี่พีคุงช่วยดูทีคัว่าเล่นGEได้ป่ะ
                          วันๆได้แต่เล่นร้านเพราะว่าไม่มีแผ่นลงอ่าคับ

Comment

ที่ร้านเกมแถวบ้านผม

Sempron 2600+
                            Ram 512
                            GF5200 128 64Bit

ขอบอกว่า ปรับต่ำสุดแล้วยังกระตุกเป็นผีเข้าเลยครับ

Comment

Working...
                            X