Announcement

Collapse
No announcement yet.

+++วิธีแฟลชไบออสเมนบอร์ด asrock ทำยังไงครับ+++

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• +++วิธีแฟลชไบออสเมนบอร์ด asrock ทำยังไงครับ+++

เคยแฟลชแต่ของ asus ครับเอาไฟล์ใส่แผ่นบูตแล้วกด F2 แต่ของ asrock ไม่รู้ทำไง
    ใครใช้ของ asrock บอกวิธีด้วยครับ

รุ่นไหนหล่ะครับ

ถ้ารุ่นใหม่ๆ นี่ไม่ต้อง flash ที่ bios ครับ

flash ที่ window ได้เลย ไปโหลดไฟล์ ที่ เว็ป เป็นไฟล์ .exe ครับ แล้วก็รันตามปกติ

ของผม Asrock VSATA

Comment

ลองอ่านจากคู่มือดูครับ ไม่ก็บอกรุ่นมาก็ได้ จะช่วยดูให้

Comment

ขออนุญาติท่าน จขกท ครับของผมก็เป็นเมนบอร์ดของAsrock รุ่น 775i65GV อ่ะครับไม่รู้ว่าจะแฟลซต้อวทำไงมั่งอ่ะครับ
        Attached Files

Comment

ลองเข้าเว็ป asrock ดูครับ แล้วเห็นมันมีโหลด 2 แบบ แบบแฟลชจาก dos กับ แฟลชบน OS ได้เลยครับ ของผมก็ใช asrock อยู่คับ

Comment

EP35-DS3L ฝากหน่อยครับ

Comment

Working...
            X