Announcement

Collapse
No announcement yet.

Delll E228WFP 22" ราคาเท่าไหร่เหรอครับ แล้วดีมั้ยครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• Delll E228WFP 22" ราคาเท่าไหร่เหรอครับ แล้วดีมั้ยครับ

หลังจากดูไปดูมา samsung 226 bw ที่เป็นตัว S หายากจริงๆ เลยเข้า 7-11 ไปอ่านหนังสือเล่มหนึ่งเค้าวิจารณ์ samsung 226 bw กับ Delll E228WFP 22" ปรากฎว่า samsung ได้ best buy ไป แต่มันหายากนั่นดิครับ..เลยอยากรู้ว่า dell ตัวนี้ราคาเท่าไหร่ เห็นในหนังสือเค้าบอกว่าอยู่ที่หมื่นต้นๆ ประสิทธิภาพดีใช้ได้ครับ..เลยเบี่ยงเข็มมาดูบ้างอยากรู้ครับว่า Delll E228WFP 22" เป็นยังไง ราคาเท่าไหร่ครับ

ปล.เน็ตผมเน่าเข้าเวบนอกไม่ได้เลยง่ะ..ใครเป็นบ้างครับ...เลยเช็คไม่ได้ง่ะ..ใครเข้าได้ตอนนี้ช่วยส่ง spec กับรูปจอ มาให้ดูหน่อยครับ

22" ในฝันเลย เห็นมีแต่ปล่อย 24" ออกมา
    แต่ปัญหาคือผมจะสั่งซื้อจากไหนดีล่ะเนี่ย

Comment

Originally posted by Macro View Post
      22" ในฝันเลย เห็นมีแต่ปล่อย 24" ออกมา
      แต่ปัญหาคือผมจะสั่งซื้อจากไหนดีล่ะเนี่ย
      มีคนขายครับท่าน ลองดูตามกระทู้นี้ครับ http://forums.overclockzone.com/foru...ad.php?t=51903

Comment

ถ้าจะซื้อ dell22 ผมว่ากัดฟันซื้อ 24 ไปเลยเถอะครับ ไม่งั้นจะมานั่งเสียดายทีหลัง
        ตัว dell 24wide มันออฟชั่นเพรียบพร้อมทุกอย่างคุ้มราคาดีครับ ต่อเครื่องคอนโซลก็ได้ครับ
        ผมยังอยากได้เลยครับ
        แต่ถ้าจะซื้อ 22wide ยี่ห้ออื่นก็ benq กับ samsung นี่ใช้ได้เลยครับ คุ้มกว่าซื้อ dell22wide นะครับ

Comment

Originally posted by BurstnovA View Post
          ถ้าจะซื้อ dell22 ผมว่ากัดฟันซื้อ 24 ไปเลยเถอะครับ ไม่งั้นจะมานั่งเสียดายทีหลัง
          ตัว dell 24wide มันออฟชั่นเพรียบพร้อมทุกอย่างคุ้มราคาดีครับ ต่อเครื่องคอนโซลก็ได้ครับ
          ผมยังอยากได้เลยครับ
          แต่ถ้าจะซื้อ 22wide ยี่ห้ออื่นก็ benq กับ samsung นี่ใช้ได้เลยครับ คุ้มกว่าซื้อ dell22wide นะครับ
          ขอบคุณครับ...กัดฟันยังไม่ได้..ฟันคุดสองซี่ปวดๆ จะไปถอนหล่ะหมอก็บอกอีก 6 เดือน รอดูว่ามันขึ้นตรงหรือเปล่าครับ..เลยกัดมากไม่ได้ แต่ก็จะพยายามกัดจนถึง 24" ครับ

Comment

มีคนเค้าบอกมา ว่าซื้อจอ wide ต้อง 22" ขึ้นไป
            เพราะจะได้ส่วนสูงของ 17" แต่ความกว้างแบบ widescreen
            เพราะฉะนั้น คนที่เล่นจอ 17" อยู่ ถ้าอยากเปลี่ยน ต้อง 22" ขึ้นไปจะได้ไม่ขาดทุนครับ

ปัญหาอีกอย่างคือ เครื่องไม่แรง แต่อยากเล่นจอใหญ่นี่สิ ไม่รู้การ์ดจอผมจะไหวไหมนะ

ลป. 24" ของใหม่ 26,900.- น่าสนนะครับ ไว้รอผมเป็นนายกก่อน ได้ซื้อแน่ T-T (นายกสมาคมมาม่า)

edit : DELL E228WFP เป็น TN+Film ครับ อิอิ ข่าวร้าย ทั้งๆที่ 2007WFP เป็น S-IPS เพราะฉะนั้น ข้าม Dell ตัวนี้ไปได้เลยครับ ไปหาตัว 2407WFP 24" ดีกว่า
            Last edited by Macro; 1 May 2007, 02:14:38. Reason: เพิ่มตรง edit ครับ

Comment

มีคนเค้าบอกมา ว่าซื้อจอ wide ต้อง 22" ขึ้นไป
              เพราะจะได้ส่วนสูงของ 17" แต่ความกว้างแบบ widescreen
              20 นิ้ว ก็สูงประมาณ 17 นิ้ว แล้วครับ

----------
              24 นิ้วน่าเล่นกว่าครับ รับ HD

Comment

Working...
              X