Announcement

Collapse
No announcement yet.

อยากทราบว่าอาการนี้เกิดจากอะไรครับ ช่วยที

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• อยากทราบว่าอาการนี้เกิดจากอะไรครับ ช่วยที

คือเครื่องผมพอเล่นไปสักพัก แล้วจะมีปัญหาที่พบคือ
    1. เสียงหายเหมือนกับหา Sound Card ไม่พบอะครับ
    2. Lan ไม่สามารถใช้ได้เครื่องอื่นเข้ามาใช้งานไม่ได้
    3. ไดร์ที่ถูกแชร์ไว้จะปรับกลายเป็นไม่ได้แชร์
    อาการเหล่านี้พอ รีสตาทร์ ก็จะหายครับพอเล่นไปสักพักก็เป็นอีกครับ
    เพื่มเติมนิดนะครับ Sound Card กับ Lan เป็น On Board ครับ
    ขอบคุณครับ

บอร์ดอาจมีปัญหา หรือไม่ก็ลองลงไดร์เวอร์บอร์ดใหม่ครับ

Comment

]windows ใหม่ด้วยครับ

ปัญหา software
      อ่ะครับ ง่าย ๆ ก่อน..ไม่หาย
      ก็เหมือนท่านข้างบนว่า...แหละครับ
      ตัดผมเกรียนครับ 5555

Comment

คาดว่าคงใช่เครื่องส่วนตัวแน่
        ถ้าส่วนตัวตามท่านวิกรเลย

Comment

ขอบคุณนะครับจะลองดูครับ

Comment

Working...
          X