Announcement

Collapse
No announcement yet.

CoolerMaster Centurion 5 ขอรายละเอียดหน่อย

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• CoolerMaster Centurion 5 ขอรายละเอียดหน่อย

ตามหัวข้อครับ มันมีพัดลมกี่ตัว ตรงไหนบ้าง ขอบคุณครับ

2 ตัวครับ

120mm. ด้านหลัง
    80mm ตรง HDD Slot

Comment

ขนาดและน้ำหนัก

Comment

แล้วมีพัดลมแค่ 2 ตัว แล้วจะระบายความร้อนได้ดี หรือ ปล่าว ครับ เห็น ตัวที่ ถูกกว่าตัวนี้มีพัดลม ตั้ง 3 ตัวคับ

Comment

เพียงพอนะครับตามความคิดผม ถ้าไม่คล๊อกอะไรมันมาก

Comment

งั้นแนะนำให้ซื้อตัวที่ถูกกว่าครับถ้าต้องการประหยัด

Comment

ผมอยากรู้ว่าตัวที่ว่าเนี่ยมัน ดียังไงครับไม่ใช่จะไปซื้อตัวที่ถูกกว่าอะครับ....

Comment

เคสทั่วไปใช้สังกะสี หรือเหล็กผสมที่บิดรูปได้ง่าย ทำให้ไม่ทนทาน แต่เจ้านี่เป็นอัลลอย ที่มีความแข็งแรงกว่า นี่คือข้อดีอย่างนึงครับ

ส่วนการระบายอากาศ พัดลมด้านหลังขนาด 120cm ช่วยดูดออกกาศออกได้รวดเร็ว ทำให้อากาศภายในไหลเวียนได้ดี (พัดลมดูดอากาศอยู่ด้านหน้า)

แต่เรื่องพัดลม เคสทั่วๆไปก็เปลี่ยนหรือเพิ่มได้ไม่ต่างกัน

อีกประการนึงคือการออกแบบด้วยครับ เคสถูกๆทั่วไป ต้องใช้น๊อตยึดอุปกรณ์ต่างๆอย่าง HDD DVD หรือแม่ต่ตัวยึดการ์ดต่างๆอย่าง PCI และ AGP แต่เจ้านี่ไม่ต้องใช้เลย มีแค่น๊อตยึด MB อย่างเดียว

หน้ากากด้านหน้าตัวเครื่องเป็นรังผึ้ง ช่วยระบายอากาศได้ด้วย ความร้อนไม่สะสมในตัวเครื่อง

Comment

Working...
                X