Announcement

Collapse
No announcement yet.

มีปัญหาในการเล่นเกมส์ ช่วยวิเคราะห์ด้วยครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• มีปัญหาในการเล่นเกมส์ ช่วยวิเคราะห์ด้วยครับ

spec เครื่องเป็น
    cpu :Intel Celeron D 310 2.13 GHz
    MB :Foxconn 648FX4MR
    RAM : LEGEND DDR400/256M + Kingston DDR333/256M
    HD :WDC 40G 5400 + WDC 320G 7200
    VGA :Spark Redeon 9550xt ddr 256M/128bit core 450/mem 700

ใช้เล่นเกมส์ sealonline แล้วเกิดอาการหน่วงอย่างมาก แต่เครื่องของเพื่อนเป็น
    P4 2.0 ไม่เป็น HT แรม 384 การ์ดจอ GF4MMX 440 32M กลับ
    เล่นได้ลื่นไหลเป็นอย่างมาก(ขนาดตอนเล่นกินแรม 600+) ทั้งที่เกมนี้ไม่ได้ใช้สเปกที่สูงในการเล่น
    ช่วยวิเคราะห์หน่อยคับว่าสาเหตุเกิดจากอะไร

อาจจะเป็นที่เน็ตของท่านรึปล่าวครับ?

ปล. จากที่ดูสเปคแล้ว ท่านทำไมไม่อัพแรมไม่บัสมันเท่ากันเลยอ่าคับ จะได้ใช้งานได้เต็มประสิทธิภาพ
    Last edited by Explosively; 30 Apr 2007, 19:54:34.

Comment

เน็ตไม่ใช่แน่ครับ ADSL 1M ครับ แรม kington ยืมเพื่อนมาครับแต่ก็ปรับในbios ให้ลดลงเป็น 333

Comment

ปรับโหมดกราฟฟิคเกมส์สูงเกินไปรึป่าวครับ

Comment

ไวรัส ป่าว

Comment

บางทีอาจเป็นที่เกมก็ได้นะงับ (เป็นบางเวลานะ) ของผมหนักก่าอีก เล่นอยู่ดีๆ หลุดออกมาเฉยๆเลย
            สเปคตามลายเซ็นอ่าคับ

Comment

P4กะcel Dต่างกันเยอะนะท่าน

Comment

ไวรัสไม่มีครับ ลงวินโด 2 ตัวคับ เอาไว้เล่นเกมอย่างเดียว ปรับทุกอย่างต่ำสุด เล่นโหมด 800 ก็เหมือนเดิม แต่ลองปรับ cpu ขึ้นไปที่ 2.4 ก็เล่นดีขึ้นแต่5นาทีก็น๊อคแล้ว -*-

Comment

ลง Window 2ตัว ? หมายถึงลง XP กะ ME ในเครื่องเดียวหรอคับ

Comment

แรม ตีกันรึป่าว ลองเล่นแบบใส่แถวเดียวดูครับ

Comment

ลง window 2 ตัวหมายถึง ลง xp 2 ตัวครับ
                      ตัวนึงเอาไว้ทำงาน(โหลดบิตด้วย หุหุ) ส่วนอีกตัวเอาไว้เล่นเกมอย่างเดียวครับ จะลงเกมและโปรแกรมที่จำเป็นเท่านั้น HD ลุกนึงเอาไว้ลงวินโด(40G) ส่วนอีกอันเก็บข้อมูลอย่างเดียว(320G)

Comment

ดูๆไปแล้วเกมส์sealมันไม่ได้กินสเปคไรมากนี่ครับ เครื่องเก่าผมp4 1.8ghz เเรม356 การ์ดจอออนบอร์ด ยังเล่นได้สบายเลยอะ น่าสงสัยว่าจาเป็นเรื่องแรมนะครับ

Comment

ไม่ก้ออาจเป็นosเจ๊ง

Comment

เอาแรมบัสเดียวกัน ยี่ห้อเดียวกันมาใส่ ก็เป็นเหมือนเดิมครับ เหลือแค่ cpu ที่ยังไม่ลอง
                            หายากเหลือเกิน 478

Comment

Seal เวลาเล่นบางทีมันก็หน่วงนะคับ ผมก็เคยเป็น

ลองดูเนื้อที่ในDriveดูว่า มันเหลือบ้างรึป่าว

เวลาเล่นก็อย่าไปเปิดLoadหนัง(เฮ้ย ล้อเล่น)หรือ โปรแกรมอะไรอื่นๆมาก (MSN)

ลองดูๆ

Comment

Working...
                              X