Announcement

Collapse
No announcement yet.

DVD/CD-ROM อ่านไฟล์พวกsolfwareจากแผ่นไม่ได้

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• DVD/CD-ROM อ่านไฟล์พวกsolfwareจากแผ่นไม่ได้

ของผมเป็นของ lite-on รุ่น SHM-165P6S
    ถ้าเอาหนังมาเปิดสามารถเปิดได้ครับ เเต่พวกเอาพวกแผ่นโปรเเกรมมาลงเเล้วกดดับเบิลคลิกเเล้วมัน จะerror อ่ะครับ เหมือนกับว่ามันอ่านไม่ได้อ่ะครับ
    ช่วยผมหน่อยนะครับ
    ขอบคุณครับ

แผนนั้นเสียรึป่าว ลองเช็ดแผ่นดูก่อนครับ

Comment

รายละเอียดน้อยจัง คิดได้อย่างเดียวเลยว่าแผ่นเสีย ลองเอาแผ่นนั้นไปลองกะเครื่องอื่นดูหน่อยซิว่าจะอ่านได้มั้งหรือเปล่า?

Comment

CD ROM กี่ X

แผ่นไรท์มาแบบกี่ X

เคยเจอปัญหานี้หลายคนละ ปรากฏว่า CD ROM อ่านได้แค่ 40X แต่แผ่นมันไรท์มาแบบ 52X

Comment

แผ่นไม่เสียแน่นอนครับ เพราะลองใส่เครื่องอื่นก็ทำงานได้ปกติอ่ะครับ

Comment

จิงๆ ลองไปเคลมที่ ศูนย์ มา2 ครั้งเเล้วอ่ะครับ ก็เป็นเช่นเดิม พี่ๆช่วยหน่อยนะครับ TT

Comment

ผมลองโทรไปถามช่างที่ศูนย์เเล้วครับ เค้าบอกว่า ปัญหาไม่น่าจะเป็นที่DVD/CD ROM เเต่น่าจะเป็นที่ window มากกว่า เค้าบอกให้ลอง format คอมใหม่ครับ
              วันนี้ผมเลยformat เเต่ก็ยังคงมีปัญหาอยู่ TT เเงๆๆ

Comment

ผมลองสังเกตดูไฟล์ที่อ่านไม่ได้จะเป็นพวก .exe ครับ
                เช่น ผมลองลงโปรเเกรมwpmanagerจากแผ่น
                มันก็ขึ้น error ว่า
                xpmanager.exe has encountered a problem and needs to closc. we are sorry for the inconvenience .........................................................
                ................................................................................................

Comment

เปลี่ยน driveงับ (เปลี่ยนยี่ห้อ)

ลองแผ่นอื่นยังอ่ะครับ

Comment

Working...
                  X