Announcement

Collapse
No announcement yet.

7600 GT กับ 8600 GT 256 mb อันไหนน่าเล่นกว่ากันครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• 7600 GT กับ 8600 GT 256 mb อันไหนน่าเล่นกว่ากันครับ

วันนี้ตั้งใจจะไปซื้อ Spark Geforce 7600 GT 256 mb แต่ดันหมด และทางร้านบอกว่าเค้าจะไม่ผลิตแล้ว แล้วเค้าแนะนำ Spark 8600 GT มาแทน ซึ่งราคา แพงกว่า 500 บาท เนื่องจากผมจะซื้อหลายตัว เลยต้องกลับมาคิดหนัก ว่ามันคุ้มค่ามั้ยครับ เงินที่เสียไปแลกกับประสิทธิภาพ พี่ๆคิดว่าไงครับ ช่วยแนะนำหน่อยครับ ขอบคุณครับ

8600GT แรงกว่าคับ ทุกประการ

แต่แน่ใจเหรอ ว่าจะซื้อยี่ห้อนี้ ??

Comment

บ้านอยู่ไหนละคับเนี่ย มาล่อ Winfast 7600GT ผมดีกว่า

( อะพูดเล่น )

8600GT คับ ลองไปดู ยี่ห้อ อื่นก่อนไหม ถ้าไม่แพงกว่ากันมาก ก็ควรเปลี่ยน

Comment

ยี่ห้อไรดีอ่ะครับ แนะนำที แล้ว spark มันมีปัญหายังไงหรอครับ ผมจะเอาไปทำร้านเนตอ่ะครับ

Comment

รองดูของ Galaxy สิคับ ราคา 4,800 มั้งถ้าจามม่ายผิด

ได้แรม 1.2ns กะซิงดีๆ

Comment

Originally posted by iambot View Post
            ยี่ห้อไรดีอ่ะครับ แนะนำที แล้ว spark มันมีปัญหายังไงหรอครับ ผมจะเอาไปทำร้านเนตอ่ะครับ

เอา Galaxy สิ ราคาเท่ากัน เนื้องานดีกว่าเห็นๆ

ขนาดเด็กอนุบาลยังบอกได้เลยว่าอันใหนน่าใช้กว่า

Comment

5200 มะชะเหรอครับ ตัว1.2ns

Comment

มีเวบเช็คราคามั้ยครับ ดูของ jib เค้าไม่ขาย galaxy อ่ะครับ

Comment

Originally posted by battlecruiser View Post
                  8600GT แรงกว่าคับ ทุกประการ

แต่แน่ใจเหรอ ว่าจะซื้อยี่ห้อนี้ ??
                  ใช่คับ ดูจากภาพใน sig ก็พอจะรู้นะคับ ว่าทำไมไม่ควรซื้อ 555

Comment

8600GT คับ ทุกๆด้าน ได้ DX10 ด้วย คุ้มกว่าเห็นๆ ถ้าเทียบกับ 7600GT

Comment

ถ้ามี 7600GT อยู่แล้วก็ยังไม่น่าเล่นเท่าไหร่ครับ (ผมคิดว่างั้นนะ แม้ 8600GT จะ O/C ไปได้ค่อนข้างไกลมาก ๆ ก็ตาม) แต่ถ้ามีต่ำกว่า 7600GT อยู่ในครอบครอง 8600GT คือทางเลือกสุดท้ายครับ

Comment

แล้วถ้าระหว่าง 7600 GT กับ 8500 GT อ่ะครับ อันไหนน่าเล่นกว่าครับ

Comment

Originally posted by iambot View Post
                          แล้วถ้าระหว่าง 7600 GT กับ 8500 GT อ่ะครับ อันไหนน่าเล่นกว่าครับ
                          7600 GT ย่อมดีกว่าครับ แต่ถ้าจะเล่น 7600 GT แนะนำ
                          XFX 8600 GT XXX 256mb DDR3 ครับ
                          เอา Spec มาให้ดู
                          xfx 8600gt xxx แรงกว่าเห็น ๆ เอามาให้ดูคับ

Specifications

Chipset/Core Speed: GeForce 8600GT XXX/620MHz
                          Memory/Effective Speed: 256MB DDR3/1600MHz
                          Memory Interface: 128-bit
                          PixelPipelines: 32
                          BUS: PCI-Express
                          Support 3D API: DirectX 10 (SM 4.0), OpenGL 2.0
                          Ports: Dual-DVI + TV-Out
                          Warranty: 3 Years

เปรียบเทียบ กับ GF-7600 GT/256 MB XFX PCI-E TV-Out./DVI/PCI-E 3-Y 5,820 บาท
                          แต่ XFX 5,750 บาท

Comment

Working...
                          X