Announcement

Collapse
No announcement yet.

VAIO C23 & APPLE MACBOOK เอาอันไหนดีคะ???

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• VAIO C23 & APPLE MACBOOK เอาอันไหนดีคะ???

คือตอนนี้สับสนอ่ะค่ะ ว่ารุ่นไหนจะฮอตกว่ากัน และสเป๊คอันไหนดีกว่ากัน
    ระหว่าง Apple Macbook White ราคาประมาณ 48,900 ฿
    สเป๊คก้อ....
    โพรเซสเซอร์=2.0GHz Intel Core 2 Duo
    หน่วยความจำ=1GB (2x512MB) of 667MHz DDR2 SDRAM (PC2-5300); supports up to 2GB
    ฮาร์ดดิสท์=80GB Serial ATA;5400-rpm
    ออฟติคัลไดร์ฟ=6x SuperDrive (DVD+R DL/DVD±RW/CD-RW)
    การรองรับเรืองภาพ=Intel GMA 950 graphics processor with 64MB of DDR2 SDRAM shared with main memory
    วีดีโอ =Built-in iSight camera; mini-DVI output port with support for DVI, VGA, S-video
    จอภาพ =13.3-inch (diagonal) glossy TFT widescreen display, 1280 by 800 resolution
    ระบบเสียง =Built-in stereo speakers, built-in omnidirectional microphone, combined optical digital audio input/audio line in, combined optical digital audio output/headphone out
    พอร์ด=One FireWire 400 port, two USB 2.0 ports

กับ Sony Vaio C23 สเป๊คคงรู้นะคะ? ราคา 44,900฿

ช่วยเปรียบเทียบให้หน่อยนะคะ จุ๊บๆ ขอบคุณค่ะ

ถ้าซื้อมาแล้วใช้แต่วินโดวส์ ก็ซื้อC23ไป แต่ถ้าอยากใช้Mac ก็ซื้อMacไปเถอะ

Comment

แล้วอันไหนมันจะดีกว่ากันอ่ะ
      ระหว่าง วินโดวส์ กับ แมคอินทอช

Comment

Macดีกว่าครับ แต่ผมใช้Windowsถนัดกว่า
        และโปรแกรมที่ใช้ในMacก็ครบพอสมควรส่วนวินโดวส์ต้องไปซื้อเพิ่มเอา

อันนี้ก็แล้วแต่คนใช้ละครับว่าจะใช้อะไร

Comment

เป็นผมๆ จะเอา c23 อะ คือ เมื่อก่อนเคยอยากที่จะได้ mac แต่มาคิดดูจริงๆ มันอยุ่ที่ความอยาก กับรูปลักษณ์ ภายนอกมากกว่า แต่ประโยชน์ใช้สอย อย่างเช่น พวกเกมส์ อะไร ต่างๆ เหล่านี้ มัน ยังไม่เยอะเท่ากับ windows
          มันก้แล้วแต่คนด้วยแหละครับ

Comment

http://forums.overclockzone.com/foru...hlight=macbook

เอาไปดูครับ ขี้เกียจตอบหลายที มีก็ไม่รื้อ

Comment

Working...
            X