Announcement

Collapse
No announcement yet.

ถามเรื่องพัดลม CPU ของ E6300 หน่อยครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ถามเรื่องพัดลม CPU ของ E6300 หน่อยครับ

คือว่าพอผมเปิดเครื่องอะครับพัดลม CPU มันจะไม่ติดทันทีแต่จะช้ากว่าตัวอื่น ๆ หน่อยอะครับ เรียกว่าจนเสียง BIOS ดังเตือนขึ้นมาถึงจะเริ่มหมุนอะครับ ไม่ทราบว่ามีอะไรผิดปกติรึปล่าว เป็นบอร์ด DS3 นะครับ แล้วผมดูใน Hardware Monitor ของโปรแกรม Easy Tune 5 ที่แถมมากะบอร์ดที่เลขแสดงรอบพัดลมซีพียูมีเครื่องหมายตกใจอยู่ด้วยไม่ทราบว่าท่านใดทราบบ้างว่าเป็นเพราะอะไร ขอบคุณครับ

กับบอร์ดรุ่นนี้ ผมไม่แน่ใจ แต่อาการแบบน้ี้ บอร์ด ผมก็ เป็น สตาร์ทช้ากว่าชาวบ้านเขานิดนึ่ง แต่ก็ใช้มา 7 ปีแล้วครับ

Comment

ขอบคุณครับใครมีข้อมูลเพิ่มเติมยังไงก็ช่วยแนะนำด้วยนะครับ

Comment

ความร้อนของ cpu ไม่สูง พัดลมเลยลดความเร็วลงครับ แต่ทีนี้ ตัวตรวจรอบพัดลม มันเห็นว่า ต่ำเกินไป เลยเป็นเครื่องหมายตกใจ ทั้งที่มันก็หมุนเร็วพอที่จะระบายความร้อนน่ะครับ ซึ่งมันเป็นเรื่องปกติครับ ถ้าความร้อนไม่ได้มากมายอะไร

Comment

ขอบคุณมากครับสำหรับคำตอบ ส่วนเรื่องพัดลมซีพียูอยากได้ความชัดเจนมากกว่านี้ครับ รบกวนท่านอื่น ๆ ด้วยครับ

Comment

Working...
          X