Announcement

Collapse
No announcement yet.

uTorrent มีปัญหากับ ไฟร์วอลล์ของ nVidia

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• uTorrent มีปัญหากับ ไฟร์วอลล์ของ nVidia

ไม่รู้ผมโพสถูกหมวดป่าวนะ
    คือมีปัญหานะครับ ด้วยบอร์ดที่ใช้มีchipset ของ nVidia แล้วมันมีไฟร์วอลล์ให้ด้วย พอเปิดโปรแกรมพวกบิต ใช้ไปสักพักจะเกิดอาการค้างทำอะไรไม่ได้(อาการนี้เกิดขึ้นกับ Bitcometก่อนจะมาเปลี่ยนเป็น uTorret) พอหลังจากเปลี่ยนมาเป็นuTorrentก่อนเข้าจะบอกประมาณว่า ไฟร์วอลล์ nVidia จะไปทำให้เกิดปัญหาค้างหรือรวนๆกรุณาถอนออกจากเครื่องด้วย ประมาณนี้หลักจาใช้ได้สัก10นาทีก็เกิดอาการเหมือนกับBitcomet คือค้าง
    คืออยากทราบว่าพอวิธีแก้ไขบ้างใหมนอกจากการถอนไฟร์วอลล์ดังกล่าวออก
    อีกคำถามนะครับมีใครใช้ไฟร์วอลล์ตัวนี้บ้างถ้าถอนออกจะมีผลกระทบอะไรใหม

เราก้อใช้ชิพเซท nVidia เหมือนกัน แต่ใช้ไฟวอล์ของวิน xp ก้อไม่มีปัญหา เปิดพอร์ทได้สบาย

Comment

ผมก็ถอดออกไปแล้วครับ ปกติก็ไม่ได้ใช้ไฟล์วอร์ลอยู่แล้ว เผลอไปคลิกลงแบบพ่วงตอนลงไดร์เวอร์ nVidia ของเมนบอร์ดมั้ง

Comment

อาการเดียวกันครับ ผมใช้ m2npv-vm ก็เคยมีอาการแบบคุณ ทั้ง bitcomet และ utorrent

ถอดออกไปเลยครับ เท่าที่ใช้มาหลายเดือนโดยไม่มีไฟล์วอลดังกล่าว ก็ไม่มีปัญหาอะไรครับ

Comment

+++ ผมไม่เคยเปิดไฟร์วอลเลยอ่ะ +++

Comment

ขอบคุณทุกคำตอบครับ
            ผมถามเผื่อไว้ถ้ามีปัญหาจะได้แก้ได้ถูกนะครับ
            ตอนนี้ก็ถอดออกไปแล้วครับ ไม่มีปัญหาอะไรแล้วล่ะครับ

Comment

Working...
            X