Announcement

Collapse
No announcement yet.

ช่วยแนะวิธีอัพคอม ict หน่อยค่ะ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

ค่ะ หนูไว้เล่นเกม บางเกมเล่นแล้วกระตุกค่ะ อยากได้ใหม่มากๆ แต่ให้ซื้อคอมใหม่คงไม่มีปัญญาหรอกค่ะ เงินน้อยอยู่ เกมที่เล่นก็ทั่วๆไปค่ะ dota sdo ออดิชั่น เคาท์เตอร์ เบทเติลฟิว แนวๆนี้แหล่ะค่ะ กะ เกมออนไลน์อีกไม่กี่เกม เล่นกะพี่ชาย คือตอนนี้ มีแค่เงินอัพกาดจอค่ะ พอจะอัพได้ป่าวคะพี่ๆ ไงก็ช่วยตอบหนูหน่อยนะคะ ขอบคุณอีกครั้งค่ะ ออ กาดจอเดิม หนู ati 7000 series 64 mb ค่ะ ตอบให้ด้วยนะๆๆ หนูอยากเล่นมากๆ

Comment

Sempron 3000+ ตัวละ 1250 หรือ Athlon x2 3600+ 2500 บาท
      ASrock Alive NF6G ตัวละ 2200 บาท
      +แรม 512 /667 ตัวละ 900บาท

พอจะซื้อใหวใหม เล่นได้ทุกเกมส์ [ไม่นับเกมส์บ้าพวกพลังอย่าง Oblivion/R6 vegas]

นอกนั้นใช้ของเดิมได้

Comment

ยังไม่มีเงินขนาดนั้นเลยค่ะ มีอยู่ 2 พันหน่อยๆค่ะ อยากได้เมหือนกันค่ะ ขอบคุณพี่ๆนะคะที่เข้ามาตอบ แต่หนูอยากได้แค่กาดจออย่างเดียว มีตัวไหนมั่งคะที่ราคาไม่แพงสามารถใช้กะเครื่องหนูได้ ขอเปน แรมกาด 128 ก็พอค่ะ T_T นะคะพี่

Comment

ผมว่ายกคอมไปที่ร้านดีกว่าครับ
          แล้วบอกเค้าว่าจะอัพการ์ดจอ มีตังค์ 2000
          เดี๋ยวเจ้าของร้านก็จะช่วยคุณเองครับ

Comment

Originally posted by หนูจน View Post
            ค่ะ หนูไว้เล่นเกม บางเกมเล่นแล้วกระตุกค่ะ อยากได้ใหม่มากๆ แต่ให้ซื้อคอมใหม่คงไม่มีปัญญาหรอกค่ะ เงินน้อยอยู่ เกมที่เล่นก็ทั่วๆไปค่ะ dota sdo ออดิชั่น เคาท์เตอร์ เบทเติลฟิว แนวๆนี้แหล่ะค่ะ กะ เกมออนไลน์อีกไม่กี่เกม เล่นกะพี่ชาย คือตอนนี้ มีแค่เงินอัพกาดจอค่ะ พอจะอัพได้ป่าวคะพี่ๆ ไงก็ช่วยตอบหนูหน่อยนะคะ ขอบคุณอีกครั้งค่ะ ออ กาดจอเดิม หนู ati 7000 series 64 mb ค่ะ ตอบให้ด้วยนะๆๆ หนูอยากเล่นมากๆ
            ถ้าจะเล่นแบทเทิลฟิลด้วยเครื่องนี้ล่ะก็นะครับคงต้องอัพหลายอย่างเลยแหละ อีกอย่างการ์ดจอแบบPCIมันsupportเทคโนโลยีไม่มากนะครับดูไม่ค่อยคุ้มที่จะอัพสักเท่าไรนะ

Comment

ทนเล่นต่อไป แล้วเก็บเงินอันมีค่าเอาไว้ดีกว่าครับ

Comment

พี่คะ งั้นเอาไว้เล่น sdo กะ ออดิชั่น แบบไม่กระตุกก้ได้ค่ะ เอาแค่นี้ก็ได้ค่ะ หนูอยากเล่นจิงๆ
                นะคะๆๆ

Comment

พวก FX5200 /Radeon 9200SE แบบ Pci ยังพอมีขาย

พันกว่าบาท ช่วยได้เยอะ

แล้วก็อย่าลืมอัพแรมเครื่องเป็นซัก 512 MB นะ

Comment

พวก FX5200 /Radeon 9200SE แบบ Pci ยังพอมีขาย

พันกว่าบาท ช่วยได้เยอะ

แล้วก็อย่าลืมอัพแรมเครื่องเป็นซัก 512 MB นะ

ใส่ได้เลยใชป่าวคะพี่ แรมเดิมหนูอัพไปแล้วค่ะ เปน 632 ขอบคุณมากๆนะคะ จะไปหาซื้อดู ^^

Comment

ไม่รู้ว่าการดเก่าเป็นpciธรรมดาหรือagp เอาการดเก่าไปที่ร้านด้วยนะครับว่าสลอทเป็นแบบนี้ เดี๋ยวคนขายไม่รู้หยิบแบบpci-eมาให้ คนซื้อก็ไม่รู้เลยซื้อมาละยุ่งเลย

ถ้าให้แนะนำก็แบ่งเอาซัก500ไปหาซื้อบอรดมือ2ที่มันมีagp slotมาใช้จะดีกว่าแล้วค่อยหาการดจอแบบagpเล่นน่าจะได้ที่แรงกว่าเดิมเยอะในงบที่เท่ากัน

Comment

เปนตัวนี้ค่ะ พี่ ati 7000 series หนูไม่รุ้ว่า pci e หรือ pci ค่ะ เด่วจะลองไปถามที่ร้านดูนะคะ ขอบคุณนะคะ ^^ แต่ว่า ถ้าซื้อบอดมือ สอง หนูกัวหมดไปเยอะค่ะ งบที่มีก็น้อยค่ะพี่ คงทำได้แค่นี้ ว่าแต่ บอด มือ สอง ราคา 500 หรอคะ

Comment

พวกบอร์ดรุ่นเก่าๆสัก 3 ปีที่แล้ว พอมีนะ ราคา 500

แต่ slot การ์ดจอ มันเป็นแบบ AGP 4x หรือ AGP 8x ก็ต้องดูอีกที แต่ส่วนมากราคา 500 นี่จะเป็น
                          AGP 4x ถ้า AGP 8x ก็จะดีกว่า

เอาเป็นว่าอยากรู้เรื่องมากกว่านี้ ให้เข้าเวบนี้แล้วอ่าน
                          หัวข้อ
                          General Hardware
                          Intel Zone หรือ AMD Zone
                          Graphics & VGA Zone

อย่างน้อย 3 หัวข้อนี้ แล้วพยายามติดตามอ่านกระทู้ทุกวัน หรือ 2 -3 วันที
                          แต่เปิดไปหน้าหลังๆด้วย จะได้ความรู้เพิ่มอีกเยอะ

เวลาที่ไม่มีคนมา REP จะได้หาความรู้ไปในตัว

Comment

ขอบคุณมากๆนะคะ

Comment

คือว่า...ที่จริง.....ลงเบอไว้ก็ได้ครับ

ชาว OCZ ใจดีนะ....อย่าว่าแต่อัพคอมเลย ค่าเทอมก็ให้ได้................

Comment

มีเงิน 2300 เหรอหนู

อืม....

งั้นหนูก็ต้องขายของเก่าออกไปเพื่อหาเงินเพิ่มซะแล้วนะ

RAM SD 512 น่าจะขายได้สัก 700 อยู่ ถ้ามี 128 อีกตัว ก็ได้อีก 200 รวมเป็น 900

Board มันเก่าน่ะ จับคู่กับ CPU น่าจะได้สัก 500 - 600 อยู่นะ
                                คือ Celeron 1 GHz ของหนูน่ะ อย่างว่าซื้อไปแล้วจะทำอะไร ก็ได้เท่านี้หละ

สรุปเงินที่มี 2300 + เงินที่ขายของเก่าจะได้ประมาณ 150 นะ

รวมกันก็ 3800บาทนะครับ

ก็จะได้ประมาณ AMD Sempron 3000+ ราคา 1300

บอร์ดก็ Asrock Alive NF6G-VSTA ราคา 2150

DDR2 RAM 512 MB Bus 667 ประมาณ 900 ได้

รวมๆ ก็ประมาณ 4350 บาท

อืม เกินมาอีกแฮะ เกินมา 500 บาท น่ะ

สรุปว่าเก็บเงินไว้ก่อนเหอะ

แต่ถ้าได้สเปกที่ว่ามา พวก Audition ก็ลื่นหมดแล้ว นะ

Comment

Working...
                                X