Announcement

Collapse
No announcement yet.

ช่วยแนะวิธีอัพคอม ict หน่อยค่ะ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ช่วยแนะวิธีอัพคอม ict หน่อยค่ะ

^^" คือว่า อยากจะอัพกาดจอใหม่ค่ะ แต่ไม่รุ้จะเลือกยังไง กัวเข้ากันกะเครื่องไม่ได้ด้วย ที่บ้านเปนคอม ict รุ่นสินสมุทรค่ะ ไม่มีความรุ้เรื่องนี้เลยค่ะ ไงก็ขอรบกวนพี่ๆ ชวนแนะหน่อยนะคะ ว่าตัวไหนใช้ได้บ้าง ออ มีงบ อยู่ 2300 ค่ะ อยากได้ 256 mb ถ้าเปนไปได้ รบกวนด้วยนะคะ ช่วยตอบให้ที

รายละเอียดคอมรุ่นนี้ค่ะ http://www.byxtreme.com/Article/ICT/01.html

ขอบคุณไว้ล่วงหน้าด้วยค่ะ

ผมคิดว่าเก็บเงินไว้ดีกว่าครับ ไม่คุ้มที่จะอัพ.....

Comment

เอาไปทิ้งทะเล แล้วซื้อใหม่ดีกว่าครับ

เพราะว่ารุ่นนี้มัน ดันไม่ขึ้นจริงๆ

Comment

จับถ่วงน้ำ

หรือไม่ก็เก็บไว้โหลดบิทโลด

Comment

คอมเพ่มือสองขายถูกๆ spec ยังดีกว่าเยอะเลย -*-

Comment

ซื้อ แรม 1G ใส่ซักแถวครับ

Comment

เปลี่ยนเฉพาะ บอร์ด+cpu+ram+hdd+etc. ก็พอ ถ้าเสียดายเคส

Comment

Originally posted by Yoshimitsu View Post
                เปลี่ยนเฉพาะ บอร์ด+cpu+ram+hdd+etc. ก็พอ ถ้าเสียดายเคส
                ทำร้ายจิตใจกันน่าดู

จริงๆแล้วน่าสงสารการ์ดจอมากกว่า

Comment

Ict รุ่นแรก อัพเครื่องไม่ได้เลย - -''

Mainboard ไม่มี AGP ด้วย - -

เอาไปทิ้งทะเล แล้วซื้อใหม่ดีกว่าครับ

เพราะว่ารุ่นนี้มัน ดันไม่ขึ้นจริงๆ
                  เห็นด้วย

Comment

คือว่า พี่คะ หนูเคยอัพมาแล้วตั้งแต่ได้มาใหม่ๆค่ะ สเปคเครื่องตอนนี้ แรม 632 กาดจอ 64 ถ้าให้ซื้อใหม่ ไม่มีเงินค่ะ มีอยู่แค่นี้ ไงก็ช่วยๆหน่อยนะคะ จำเปนจิงๆ ^^" ถ่วงน้ำคงไม่ล่ะค่ะ ลำบากแย่ ถ้าไม่มีใช้ อยากได้แค่กาดจอค่ะ ดูให้ทีนะคะ

Comment

เก็บเงินไว้ดีกว่าเนอะ
                      ไปหา Voodoo3 Pci มาใส่จิคับอิอิ เหนมีกาทู้นึงบอกเล่นปังย่าได้ด้วย

Comment

ที่อยากเปลี่ยนการ์ดจอเพราะอะไรครับ เอาไว้เล่นเกมส์เหรอ

แล้วเอาไว้เล่นเกมส์อะไร

บอกว่าอยากเปลี่ยนแต่ไม่ให้ข้อมูลอะไรเลย ก็ตอบไม่ได้หรอกครับว่าต้องทำยังไง

Comment

รุ่น นี้ เค้าเอาไว้คอรัปชั่น มะช่ายหรอคับ

Comment

Originally posted by Ejizen View Post
                            รุ่น นี้ เค้าเอาไว้คอรัปชั่น มะช่ายหรอคับ
                            ว่าไปนั่น

Comment

เสป็คมันบอกว่าไม่มีช่อง Agp ไม่ใช่เหรอคับ แล้วจะอัพเกรดยังไงอ่ะคับ

จะเอาไปใช้งานอะไรเหรอคับ บอกได้มะ อยากรู้อ่ะ คนในบอร์ดจะได้แนะนำได้

Comment

Working...
                              X