Announcement

Collapse
No announcement yet.

+++มีปัญหากับ Hardware อะป่าวที่เล่น Bitcomet แล้วเครื่อง Restart เอง+++

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• +++มีปัญหากับ Hardware อะป่าวที่เล่น Bitcomet แล้วเครื่อง Restart เอง+++

สะเปคผมอะคับ

AMD Atlon 64 3000+ (939)

M/B DFI Lanparty UT nf4-D

VGA Spark 6600 XL 256 Mb

RAM 512 Kingstan / 512 Corsair (1Gb)

HDD 80 Gb

ผมซื้อมาได้ปีหนึ่งแล้วคับเวลาที่ผมใช้ก็ไม่มีอาการนะคับจะมีบ้างเวลาเปิดเล่นเกมหนักๆๆ
    ตอนที่ผมยังไม่มีเนตใช้ผมก็นำเครื่องตัวนี่ไปต่ที่ห้องเพื่อนก็ไม่มีปัญหา โหลดได้สบาย
    ไม่มีอาการอะไรอากการพึ่งจะเกิดตอนที่ห้องผมต่อเนตอะคับ 15 วันแรกไม่เป็นไร
    ผมเปิด อับโหลดบิท ด้วยคับ มันเริ่มจะมาเป็นพักหลังนี่คับ เปิดบิทไม่ได้เลยคับ
    เปิดปั๊บ เครื่องก็ Restart เอง อะคับ เล่นเกม Online ก็ไม่เป็นไรคับ

เรียนท่านที่รู้กรุณาบอกข้าน้อยทีคับ
    เซ็งมามาเลยคับ ปล่อย อับอยู่ด้วย

ลองเชค PSU ดูครับ

แล้วก็ดูบนบอร์ดด้วยว่า Capasistor มีอาการบวมไม๊ (แท่งๆทรงกระบอกสีดำๆ)

แล้วก็ลองทำ hdd defragment ดูด้วยนะครับ (Start > All Programs > Accessories > System Tools > Disk Defragmenter)

Comment

ขอบคุงคับที่บอก

Comment

เครื่องอาจจะโดนไวรัสก็เป็นได้

Comment

ไวรัส หน้าสงสัย

Comment

Working...
          X