Announcement

Collapse
No announcement yet.

อยากทราบวิธีการติดการ์ดจอแบบละเอียดหน่อยครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• อยากทราบวิธีการติดการ์ดจอแบบละเอียดหน่อยครับ

คือผมใช้ ออนบอร์ด แล้วซื้อ GF 6200 มา อะครับ ผมไม่ได้ Uninstall ออก ก็ใส่ของใหม่เลย แล้วก็ ลงไดเวอร์เลยอะครับ พอ คลิกขวา แล้วเลือก คุณสมบัติ แล้วดูที่ เซทติ้ง ก็เปลี่ยนเป็น nVidia GF6200 แล้วนะครับ แต่ทำไมพอเล่นแล้วเหมือนไม่มีอะไรเปลี่ยนไปจากเดิม เกมสเปคต่ำก็แลค แรมก็ 1200กว่าๆแล้วนะครับ

ต้องไปปิด VGA Onbord ก่อน นะคับมันถึงจะขึ้น

Comment

เอา driver เก่าออกให้หมดก่อนครับ ก่อนลงใหม่

ในกรณีนี้ เอาออกทั้งของ onboard และ 6200 แล้ว รีเครื่อง 1 รอบ
      แล้วลง 6200 ใหม่อีกทีครับ น่าจะหาย

Comment

ถูกต้องนะครับ ตาม Rep บนเดะๆ

Comment

คือว่าเป็นเหมือนเดิมครับ จะเล่าเหตุการใหฟังนะครับ
          ผมเล่นTs Online เสปคต่ำๆ แรม256 เนต256 การ์ดออนบอร์ดครับ ตอนแรกมันก็เล่นได้นะครับ แลคบ้างนิดๆ แล้วพอดีผมจะเพิ่มแรม เลยถอดแรมออกมาให้เพื่อนดูพอใส่เข้าไปใหม่ รอบแรก พอเปิดเครื่อง ซักพักเครื่องดับ พอผมถอดแล้วใส่ใหม่ก็เล่นได้แต่ว่ามันแลคไปเลย ไม่เหมือนเดิมแล้วพอซื้อแรมกับการ์ดจอใส่มันก็เป็นเหมือนเดิมเหมือนกับไม่ได้ใส่[แรมเพิ่มได้อย่างเห็นได้ชัดเวลาเปิดโปรแกรมในเครื่องรื่นเลย แต่เวลาเล่นเกมมันเหมือนเดิมเลยครับ] พอจะรู้วิทีแก้มั๊ยครับ

Comment

Working...
          X