Announcement

Collapse
No announcement yet.

เปิดเครื่องคอมแล้วไม่มีเสียง ตี๊ด 1 ครั้ง

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• เปิดเครื่องคอมแล้วไม่มีเสียง ตี๊ด 1 ครั้ง

เสปก
    CPU: AMD ath3000+
    VGA: XFX NVIDIA GF7100gs 128MB up to 512MB
    RAM: Rox DDR2 512/533 2ตัว
    M/B: ECS C51GM-M v/l/s/ddrll800
    HDD: SATA2 WD 80GB

มีปัญหาดังนี้ครับ เพิ่งประกอบเสร็จ พอเปิดเครื่องกลับไม่มีเสียง ตี๊ด 1 ครั้งอะครับ อย่างนี้เป็นอะไรหรือปล่าว เล่นได้ตามปกตินะครับ แต่บางครั้ง จะค้าง ไม่ก็ ขึ้นบลูสกรีน ฟ้องว่า ERROR USB DRIVER 0x00. . . อะไรซักอย่างนี้แหละครับ ไม่ทราบว่าอุปกรณ์ บางอย่างเสียหรือปล่าว ผมว่า เมนบอร์อาจจะเสียอะครับ ขอผู้รู้ ช่วยแนะนำด้วย
Working...
X