Announcement

Collapse
No announcement yet.

ถ้าไม่ oc เลยจะต้องซื้อ ซิ้ง cpu ไหม่หรือเปล่า

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ถ้าไม่ oc เลยจะต้องซื้อ ซิ้ง cpu ไหม่หรือเปล่า

6420 อะ ต้องเปลี่ยนพัดลมกับ ซิ้งหรือเปล่า ถ้าไม่ oc

ไม่จำเป็น ถ้าไม่ o/c ไปบัส สูงๆ
    ถ้า o/c ไม่มากก็ ok ครับ ไม่ต้องเปลี่ยนก็ได้ (ไม่เสียตัง)
    Last edited by TWK.; 2 May 2007, 13:17:51.

Comment

ส่วนใหญ่ที่คนใช้ทั่วไปไม่ oc นิยมเปลี่ยนซิงค์เพราะมันจะเย็นกว่าเดิมครับ แล้วเงียบขึ้นด้วย

คนที่ oc กันพอหอมปากหอมคอแบบไม่เปลี่ยนซิงค์ก็มีครับ ทั้งหมดนั้นอยู่ที่ความพอใจส่วนตัวมากกว่าความจำเป็นที่จะต้องเปลี่ยน

Comment

ไม่ o\c หรือ o\c ถ้ามันร้อน จนไม่น่ากลัวก็ไม่ต้องเปลี่ยนงับ ไม่เสียเงินด้วยงับ หรือถ้าอยากเปลี่ยนก็ จะเย็น สวยขึ้น เงียบขึ้นด้วยครับ แล้วแต่ความชอบน่ะงับ

Comment

พัดลมของแต่ละCpuเค้าออกแบบมาเพื่อระบายควาทร้อนให้มันปกติอยู่แล้วคับ

ถ้าไม่OCเราก็ไม่จำเป็นต้องเปลี่ยนซิ้งค์คับ

แต่ถ้าCpuมีความร้อนสูงเกินไปทั้งที่เรายังไม่OCก็อาจจะเป็นที่ความร้อนภายในCaseคับ

ลองสางสายไฟภายในเครื่องใหม่ดู อย่าให้มันรกรุงรังเกินไป

ให้มันมีเนื้อที่ในการระบายอากาศหน่อยคับ

Comment

ผมใช้ PD945 อะ เจ้าของกระทู้เป็นผมก็ต้องเปลี่ยนแน่ๆ เสียงดังสนั่นเลยครับ เคทจีวิวอีก โหย พัดลมเคสก็4ตัวแล้ว

Comment

เปลี่ยนเหอะเพื่อความงาม เหอะๆๆๆ....(เกี่ยวกันมั้ยเนี่ยะ)

Comment

Working...
              X