Announcement

Collapse
No announcement yet.

PSUที่มากับเคส เด๋วนี้ให้มากี่wattครับ?

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• PSUที่มากับเคส เด๋วนี้ให้มากี่wattครับ?

คือผมกลัวซื้อมาแล้วไม่พอหนะครับ

COre2duo 6400
    HD -160
    VGA -8800 GTS 320mb.
    MB -P5B
    RAM -1GB
    MOnitor -samsung 940BW 19"
    ***ใช้กี่wattดีครับ
    ขอบคุนที่บอกครับ

450 - 500 น่าจะสบายๆ ครับ แต่เอาแบบ watt เต็มนะ เพราะ psu บางตัวที่แถมมากับเคส มันจะวัตต์ไม่ถึง ที่เขียน

Comment

ซื้อ แยก ดีกว่าคับ 2500 + พอแน่คับ

Comment

สเปคนี้PSUที่แถมมากับเคสรับไม่ไหว ไปเอาซัก450Wattขึ้นไปแบบวัตต์เต็มน่ะคับ ยอมจ่ายแพงหน่อยดีกว่าคับ

Comment

VGA -8800 GTS 320mb.
          ไอ้นี่แหละ ตัวปัญหา PSU แถมเอาไม่อยู่แน่

Delux case แถม PSU 420Watt รุ่น DLP-388A คุณภาพใช้ได้
          E6300@3.5 + 7800 /7900 เอาอยู่หมัด

แต่ เจอ8800 เดี้ยงแน่ๆ

Comment

เอาเคส AC เลยครับ พาวติดเคสให้มา 500W ถึงไม่เต็ม ก็ใช้ได้เลยครับ ท่านซอลบอกมา

Comment

เครสnonameจะให้มา350wattอ้ะไมพออยู่แย้วแหละ อิอิ

Comment

Originally posted by bua_narak View Post
                เครสnonameจะให้มา350wattอ้ะไมพออยู่แย้วแหละ อิอิ
                เคส ครับ เคส (Case) ไม่ใช่ เครส

ถ้าไฟไม่พอจริงๆ เล่นไปแป๊บเดียวคอมอาจดับวูบได้
                หรือมีอาการกระตุก + ภาพมีการเรนเดอร์ไม่สม่ำเสมอ

ของผมไฟไม่พอหรอก แต่ก็พอเล่นได้ ไม่มีอาการดับแต่รู้สึกว่าการ์ดจอมันกินไฟไม่เต็มที่

Comment

มันให้มา400w นิ -*-

Comment

Working...
                  X