Announcement

Collapse
No announcement yet.

สวิตท์กดเปิดเครื่องเสีย แล้วจะเปิดไงอ่ะ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• สวิตท์กดเปิดเครื่องเสีย แล้วจะเปิดไงอ่ะ

สวิตท์กดเปิดเครื่องเสีย แล้วจะเปิดไงอ่ะ ถ้าเปลี่ยนสวิตท์ต้องใช้แบบไหนครับ
    แล้วที่เมนบอร์ดมีปุ่มเปิดรึป่าว MB ASUS P5LD2 ผู้รู้ช่วยตอบหน่อยครับ

หิ้วไปอมรโลดครับพี่น้อง

Comment

เอาไขควง ช๊อตเซอร์กิต เอาจิคับ
      ตรงขั้วเวลาเสียบสายสวิทซ์อะ

Comment

ไม่มีครับ ลองเปิดคู่มือ มันจะเป็นเหมือมจั๊มเปอร์ คู่มือจะบอกไว้คู่ไหนของอะไรเช่น Pw restart led อื่นๆ ::::::::::: ลักษณะจะเป็นเเบบนี้ครับ ให้หาอะไรมาเเต๊ะจั๊มกัน เช่นไขควง หรือเอาสายของตัวรีสตาทมาเสียบเเทนก็ได้ครับ(เปิด-ปิด ใช้ปุ่มรีสตาทเเทน)

Comment

หาสายมาต่อเอาเลยครับ..

Comment

เดี๋ยวกลับบ้านแล้วจะลองทำดูครับ ขอบคุณทุกคำตอบครับ

Comment

เอาสวิจซ์อะไรก็ได้มาเสียบแทน

Comment

พวกสวิตซ์บอร์ด atx น่าจะมีขายนะครับ

อย่าเอามือเป็นจั้มเปอร์ละกันครับ 55+
                Last edited by KINKOP; 2 May 2007, 22:05:42.

Comment

ถ้าไม่อยากเปลี่ยนปุ่ม เปิดเครื่องแล้วไปเซ็ต bios ครับ ตรง last state power อะไรเนี่ย ให้ปรับเป็น power on เวลาจะเปิดเครื่อง ก็เสียบปลั๊กอย่างเดียว เครื่องกฌติดแล้ว ไม่ต้องกดอะไรเลย

ผมไม่มีเคสใส่อ่ะ ทำแบบนี้แหละ เปิด ups อย่างเดียว เครื่องก็ติด

Comment

แนะนำนะครับเอาไขควงสะกิดครับถ้าเอาสายมาต่อแบบที่ข้างบนบอกมันจะดับเพราะเหมือนกับเรากดปุ่ม Power ค้างครับ

Comment

ก็เอาปุ่ม reset มาเสียบแทน power ก็ได้แล้วครับ ถึงจะ resetไม่ได้แต่ก็ยังเปิดเครื่องได้ล่ะ

Comment

Originally posted by kongi View Post
                        ก็เอาปุ่ม reset มาเสียบแทน power ก็ได้แล้วครับ ถึงจะ resetไม่ได้แต่ก็ยังเปิดเครื่องได้ล่ะ
                        เห็นด้วย

Comment

ของผมก็เป็นครับ พึ่งเป็นเมื่อวานนี้เอง
                          ผมใช้ MB ASUS P5P800
                          อ่าคับ
                          ลองเอาไขควงจี้แล้ว บางครั้งก็ติด บางครั้งก็ไม่ติด

พอต่อเข้ากับสายไฟหน้าเคส...กดก็ไม่ติดครับ

Comment

ผมลองใหม่เอา ลองเอาจั๊มเปอร์มาเสียบแล้ว เสียบสายก็ไม่ติด แต่ไฟเมนบอร์ด ติดนะครับ

Comment

เอาสายรีเซ็ตมาใช้แทนนี่แหละ ง่ายสุด

Comment

Working...
                              X