Announcement

Collapse
No announcement yet.

เรื่อง Mouse to Mouse จุ๊บ จุ๊บ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• เรื่อง Mouse to Mouse จุ๊บ จุ๊บ

ปกติเมาส์ไร้สาย (Wireless)มันจะมีอาการดีเลย์ ทุกตัวมั้ยครับ

คือตอนแรกใช้Razer Dimondbackแล้วเปลี่ยนเป็นLogitech VX Rev. ไร้สาย ปรับจนถูกใจแต่รู้สึก
    มันยังดีเลย์นิดๆ นิดเดียวจริงๆ ไม่ถึงกับหงุดหงิด Razerมันทันใจกว่านิดนึง แต่ก็ไม่ใช่ปัญหาอะไร
    โดยรวม มันก็ดีที่เดียว แค่อยากรู้ว่า อาการดีเลย์มันเป็นเรื่องปกติของเมาส์ไร้สายรึเปล่า

เคยใช้ของKensingtonไร้สายเหมือนกัน ดีเลย์สุดๆ ใช้งานทั่วไปบังหงุดหงิด เล่นเกมส์จบเห่
    ตอนนี้เก็บเมาส์เข้ากล่องไปแล้ว เหลือแต่คีย์บอร์ด เซ็งเลย

Originally posted by golfpipo View Post
    แค่อยากรู้ว่า อาการดีเลย์มันเป็นเรื่องปกติของเมาส์ไร้สายรึเปล่า
    อยากรู้เหมือนกัน

Comment

เคยลอง G7 ไม่ดีเลย์นะครับ

Comment

ดีเลย์เล็กน้อยถึงปานกลาง

Comment

ผมเคยใช้ก็ไม่ดีเลย์อ่ะครับ

Comment

มันดีเลย์นิดๆครับ เทียบกันมีสายมันนิดเดียวจริงๆ แต่บางคนก็ไม่รู้สึกแฮะ

Comment

ผมใช้ MicroSoft มา 3 ตัวแล้ว ไม่พบอาการนิ เล่นเกมส์ FPSก็ทันใจดีเท่ากับแบบมีสาย

Comment

ผมใช้ Logitech G7 อยู่

ไม่มีอาการดีเลย์นะครับ ปกติเหมือนเมาส์ทั่ว ๆ ไป
                Last edited by illusion_tx; 3 May 2007, 03:53:10.

Comment

ผมว่า มันอาจจะเป็นความรู้สึกมากกว่านะครับ

Comment

เคยลองใช้ Logitech ของน้องดูแล้ว มันเป็นนิดนี๊ดจริงๆแหละ

แต่ส่วนตัวผมเพิ่งซื้อ Acrox M501 มาใช้ เป็นเลเซอร์ ตัวละ380 บาท
                    ตอนใช้ เหมือนขึ้นสวรรค์เลยล่ะ แหะๆ

Comment

เคยใช้ MX 700 ไร้สายเหมือนกัน

ไม่มีนะคับ ดีเลย์ที่ว่า

Comment

งั้นคงเป็นแค่บางคนมั้งครับ ขอบคุณทุกท่านครับ ที่ให้ความเห็น

Comment

มีผลแตกต่างกันน้อยนิดครับ แต่ ความคิดผมแล้ว แบบ optical ดี กว่้า laser ครับ

Comment

MIcrosoft เหมือนกัน ไม่มีอาการเลย ถ่าน2ก้อนอยุ่ไป 4-5 เดือนขึ้น

ถูกไร้สายถูกๆ ไม่ยี่ห้อ อย่าไปซื้อเลย เดี่ยวก็พัง

Comment

ไอ้ที่มันดีเลย์เพราะถ่านมันใกล้จะหมดอ่ะเปล่า....

Comment

Working...
                              X