Announcement

Collapse
No announcement yet.

ใครแก้ปัญหาแบบนี้ได้บ้างเกี่ยวกับเวลาบน XP

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ใครแก้ปัญหาแบบนี้ได้บ้างเกี่ยวกับเวลาบน XP

คือ เครื่องผมเป็นอะไรไม่รู้ ไม่สามารถเปลี่ยนปีได้ พอปี กด APPLY ปู๊ปมันก็จะกลับไปเป็นปี 2513 อีกเปลี่ยนเป็น 2550 ไม่ได้สักที แต่เปลี่ยนที่ BIOS ได้ ถ่านก็ซื้อก้อนใหม่มาแล้วไม่รู้มันเป็นอะไร ไวรัสก็สแกนแล้ว ใครเคยเจอหรือมีวิธีแก้ได้ แนะนำหน่อยครับ จะขอบคุณมาก (พอดีเครื่องใช้โปรแกรมบ/ชด้วยอ่ะมันเลยรวนด้วยต้องแก้ด่วนเลยอ่ะครับ) วานช่วยหน่อยนะครับ

ลองปิดไม่ให้ Windows Media Player เซ็ตเวลาอัตโนมัติรึยังคับ

Comment

มิเคยเจอ

Comment

ใช้ Timezone เป็น bangkok Hanoi อะครับ ลองดู แล้วกดupdate timeด้วย

Comment

งงไม่เคยเจอบงง

Comment

ลองดูที่ timeZone เหมือนข้างบน..

Comment

คิดว่าน่าจะปรับที่ time zoneดูครับ

Comment

Working...
              X