Announcement

Collapse
No announcement yet.

SATA2 ใส่กับบอร์ด SATA1 ได้ไหมคับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• SATA2 ใส่กับบอร์ด SATA1 ได้ไหมคับ

คือผมจะซื้อฮาร์ดดิสเพิ่มอ่ะคับ บอร์ดผมซัพพอต SATA1 น่ะคับ เลยคิดว่าบอร์ด SATA1 จะใส่ฮาร์ดดิล SATA2 ได้ไหม ถ้าใส่ได้จะได้ซื้อมาเผื่อเปลี่ยนบอร์ดในอนาคตด้วย

คือผมเคยใส่แรมความเร็ว 400กับบอร์ดที่ซัพพอตความเร็วแรมแค่ 333 ก็ใช้ได้น่ะคับ มันจะมีปัญหาในอนาคตหรือเปล่า หรือแค่ความเร็วตกลงมาแค่นั้นคับ

ขอบคุณครับ

ใช้ได้ครับ

Comment

ใช้ได้

บางบอดใส่แล้วเห็นเลย
      บางบอดต้อง set jumper เปง sata1

Comment

ได้ครับ ผมใช้อยู่

Comment

ได้อีกคน มันก็จะวิ่งที่150 hddบางตัวต้องเซ็ตเป็น sata1ด้วยนะครับ

Comment

ขอบคุณค๊าบ */|\*

Comment

Working...
            X