Announcement

Collapse
No announcement yet.

ลงwindowsใหม่แล้วเป็นแบบนี้แก้ไงครับงงมากๆ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ลงwindowsใหม่แล้วเป็นแบบนี้แก้ไงครับงงมากๆ

คือกดคลิ้กแล้วขึ้นแบบในรูปครับแทนที่จะเข้าไดรพ์กลายเป็นแบบนี่แทน
    แก้ไงดีครับ

สงสัยจะโดนไวรัสอะครับ ลองไปที่ tool>folder option แล้วเลือกโชว์ไฟล์ที่ซ่อนไว้ทั้งหมด เอา ติกถูกข้างหน้า หัวข้อ hide 2หัวข้อออกครับ แล้วคลิกขาว Open เข้าไปดูในไดว์ที่มีปัญหา จะเจอ ไฟล์ autorun.inf กะไฟล์แปลกๆ อีกไฟล์ ให้ลบออกครับ อาจช่วยได้

Comment

หาวินโดว์ใหม่ดีๆลงเหอะ
      ติดไวรัส

Comment

- - ปกติพวกนี้มันติดจาก Handy Drive นะ

Comment

ไดวที่หมายถึงคือไดว์ D ช่ายเปล่าครับ สงสัยฟอแมทแต่ไดว์ C

ลองลงใหม่ดูครับ ฟอแมทไดว์ D ด้วยเพื่อหาย

Comment

แนะนำให้แบ็คอัพข้อมูลไว้ก่อนจากฮาร์ดิสสำรอง แล้วทำการ fdisk ลบพาร์ทิชั่นเก่าออก แล้วครีเอ

จใหม่ หลังจากนั้นค่อยฟอร์แมทฮารืดิสตัวหลักที่จะลง windows แล้วตัวที่เหลือไปฟอร์แมทเอาจาก

ใน windows ครับ

Comment

ลอง killgodzilar ดูครับ ไวรัสกระเจิง
              หาได้จาก Google

Comment

ถ้า open ไม่ได้แสดงว่าโดนไวรัส
                แต่นี่เพิ่งลงวินโด้ใหม่ ทำไมโดนซะได้อะ -.-

Comment

ไวรัสแน่นอนมันชื่ออะไรน้า ... ผมจำไม่ได้มันจะสั่งการทำงานให้การเปิดฮาร์ดดิสเป็นออโต้ตลอด

ปล.ติดมาจาก Handy Drive เป็นไวรัสที่หนังสือคอมพิวเตอร์ทูเดย์จัดอันดับ 1 - 10 อยู่ครับ เคยอ่านเจออยู่ครับ

Comment

มันเป็น โทรจัน คับ คือมันจะฝังตัวในทุกไดร์ ฟอแมท ไปก้อเท่านั้นทางที่ดีควรหาและลบออกในทุกไดร์ไม่งั้นก้อหาโปรแกรมมาฆ่ามันออกไป

Comment

killgodzilar ใช่ครับ

Comment

ขอบคุณทุกท่านมากครับ แก้ได้แล้วครับสรุปโดนโทรจันเล่นกะไวรัสช่วยรุมเลยต้องFมันทุกตัวล่ะครับ

Comment

เข้ามาแล

Comment

Working...
                          X