Announcement

Collapse
No announcement yet.

เซียน nb มาดูหน่อยคับ ครั้งแรกของผม

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• เซียน nb มาดูหน่อยคับ ครั้งแรกของผม

คือผมจะซื้อโน้ตบุคอ่าคับ เครื่องแรกเลย งบประมาณ45000 ผมดู benq s73vg sony c23 asus a8jn ที่หลักๆเลยอ่านะคับ เจงๆยางมาอย่างอื่นที่ดูไว้ คือผมจะซื้อโน้ตบุคแบบที่ทนทานสำหรับการเปิดเครื่องน านๆ ทำงานทั่วไป เรียน(ผมเรียนเกี่ยวกับพวก คอมธุรกิจอ่าคับ มีพวกเขียนโปรแกรม กราฟฟิก แล้วก็อื่นๆอ่าคับ) ดูหนัง(นานๆที) ฟังเพลง เล่นเน็ต โหลดบิท เล่นเกมก็พวก online offline ก็มีบ้างนิดหน่อย นานๆจะเล่นสักทีอ่าคับ ที่สำคัญคือ พกพาบ่อยคับ ไปต่างจังหวัดบ่อยมาก
    เลยอยากจะขอคำแนะนำจาก คุณๆทั้งหลายที่มีความรู้เกี่ยวกับ nb อ่าคับ
    *ใจเจงแล้วอยากได้ sony กับ benq

อยากได้อันไหนก็ซื้ออันนั้น

Sony Sony Sony

Comment

ถ้าเน้นพกพา แนะนำเครื่องเบาๆ ครับ

ถ้าไม่รีบ หาๆ มือสอง ตัวที่เบาๆ ดีกว่าครับ

ไม่ควรเกิน 2 โล ครับ ราวๆ 1.6-1.8 กะลังดีครับ (แต่แพงแหงมๆ)

บอกได้แค่นี้ เพราะยังไงคุณก็เป็นคนตัดสินใขเองอยู่แล้ว
      ไม่งั้นหนักแย่

Comment

asus a8jm เอาตังที่เหลือไปอัดแรมครับ ^^

Comment

งบไม่น้อยเลยนะคับ หารุ่นเหมาะๆได้เยอะเลยล่ะ

Comment

asus a8j

Comment

ถ้าดูจากยี่ห้อสองตัวนี้ เชียร์ sony อ่ะครับ แพงแต่ดี

ไม่ใช่ว่า benq ไม่ดีนะครับผมก็ชอบ แต่sony เท่กว่า แค่นั้น

เพราะเจ้าของกระทู้ไม่เอารายละเอียดโนตบุคมาให้ดู

นี่ครับ>>>>http://forums.overclockzone.com/foru...ead.php?t=6051

Comment

Working...
              X