Announcement

Collapse
No announcement yet.

ติดSuper hispeed internet ของ True ถ้าไม่เอา Modem จะติดสัญญา 1 ปีรึเปล่าคับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ติดSuper hispeed internet ของ True ถ้าไม่เอา Modem จะติดสัญญา 1 ปีรึเปล่าคับ

1. ติดSuper hispeed internet ของ True ถ้าไม่เอา Modem จะติดสัญญา 1 ปีรึเปล่าคับ เผื่อผมจะเลิกก่อน 1 ปี
    2. ผมเป็นสมาชิก UBC True vision สามารถ ใช้ Super hispeed internet ได้ใช่ไหมคับ
    3. บ้านผมอยู่***งจากชุมสาย 1.8 กิโล ใช้ Super hispeed internet 1 M ได้รึเปล่าคับ แล้ว 1.8 กิโลถือว่าใกล้รึเปล่าคับ
    4. Super hispeed internet เวลาบิลมาจะรวมกับ ค่าโทรศัพท์เลยรึเปล่าคับ เพราะ ผมจ่ายแบบหักบัณชีเอา
    5. แล้วค่าบริการ 1 M คิด 599 บวก vat 7% ตั้งแต่เดือนแรก แล้วต้องเสียค่าอะไรเพิ่มรึเปล่าคับ ผมเป็นลูกค้าใหม่
    6. ตอนนี้ผมใช้ net ของ tot 256 M - 500 บาท อยู่ แล้วผมจะเปลี่ยนไปใช้ Super hispeed internet 1 M จะคุ้มรึเปล่าคับ
    7. Super hispeed internet ใช้ต่อ 4 เครื่อง ได้รึเปล่าคับ ผมจะใช้โหลด bit ด้วย 1 เครื่องเค้าจำกัดค่าdownload ด้วยรึเปล่า
    8. แล้ว True เค้าให้ modem รุ่นไหนมาคับ ถ้าติด Super hispeed internet

โทรถาม ทรู เถอะครับ พี่น้อง

Comment

Originally posted by ongwezaa View Post
      1. ติดSuper hispeed internet ของ True ถ้าไม่เอา Modem จะติดสัญญา 1 ปีรึเปล่าคับ เผื่อผมจะเลิกก่อน 1 ปี
      2. ผมเป็นสมาชิก UBC True vision สามารถ ใช้ Super hispeed internet ได้ใช่ไหมคับ
      3. บ้านผมอยู่***งจากชุมสาย 1.8 กิโล ใช้ Super hispeed internet 1 M ได้รึเปล่าคับ แล้ว 1.8 กิโลถือว่าใกล้รึเปล่าคับ
      4. Super hispeed internet เวลาบิลมาจะรวมกับ ค่าโทรศัพท์เลยรึเปล่าคับ เพราะ ผมจ่ายแบบหักบัณชีเอา
      5. แล้วค่าบริการ 1 M คิด 599 บวก vat 7% ตั้งแต่เดือนแรก แล้วต้องเสียค่าอะไรเพิ่มรึเปล่าคับ ผมเป็นลูกค้าใหม่
      6. ตอนนี้ผมใช้ net ของ tot 256 M - 500 บาท อยู่ แล้วผมจะเปลี่ยนไปใช้ Super hispeed internet 1 M จะคุ้มรึเปล่าคับ
      7. Super hispeed internet ใช้ต่อ 4 เครื่อง ได้รึเปล่าคับ ผมจะใช้โหลด bit ด้วย 1 เครื่องเค้าจำกัดค่าdownload ด้วยรึเปล่า
      8. แล้ว True เค้าให้ modem รุ่นไหนมาคับ ถ้าติด Super hispeed internet
      ตอบเท่าที่ตอบได้อะนะ
      3. ถามทามร้านดีกว่าครับ
      4. น่าจะมากับบิลโทรศัพท์นะครับ บริษัทเดียวกันนิ
      5. เสียค่าค่าโทรศัพท์พื้นฐานครับ
      6. ลองวัดดูครับว่า tot มันวิ่งเต็มหรือเปล่า
      แล้วลองหาคนที่ติดเน็ตทรูแถวบ้าน ถามว่าเค้าว่าได้เร็วตามความเร็วไหม วิ่งความเร็วเท่าไร
      ให้วัดจาก www.adslthailand.com มันจะมีตัววัดอยู่ครับ
      แล้วลองพิจารณาดูว่าเปลี่ยนแล้วคุ้มไหม
      7 ได้ครับ แต่ถ้ามีเครื่องหนึ่งโหลดบิตอยู่โดยไม่จำกัดความเร็วบิตเอาไว้จะทำให้เครื่องอื่นๆเลยไม่ค่อยได้ครับ
      เนื่องจาบิตจะกิน connection เยอะ จึงทำให้เครื่องอื่นใช้ได้น้อยลง
      จำกัดค่า download ตามที่ซื้อไว้ เช่น 1mb = 100kb/s ประมาณนี้

Comment

Tel. 02900-9000 , 02-9009898

Comment

ยังไงก้อติดสัญญาครับ เพราะ โมเดม เค้าแถม คุณจะไม่เอาก้อได้นะ

เอามาให้ผม อิอิ

Comment

Working...
          X