Announcement

Collapse
No announcement yet.

ช่วยมาดูอาการคอมของผมให้หน่อยครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ช่วยมาดูอาการคอมของผมให้หน่อยครับ

คือ ผมซื้อคอมมาประกอบเองน่ะครับ เพิ่งประกอบได้ไม่นานเอง ช่วงแรกพอประกอบเสร็จใช้เล่นเน็ท เล่นเกมส์ Dota โหลด บิต บ้าง ก็ไม่มีปัญหาอะไร แต่ช่วงนี้พอเปิดใช้ไปซักพัก คอมดับเองครับ และก็มีเสียง วี้ ยาวๆเลยครับ เปิดอีกก็ไม่ติด ต้องไปกดปิดสวิตไฟ ถึงจะเงียบน่ะครับ พอโทรไปถามที่ร้านเค้าก็บอกว่า ให้ถอดแรม ออกมาแล้วเอายางลบ ถู ๆ ตรง หน้าสัมผัส พอถูแล้วเสียบใหม่ก็ใช้ได้เหมือนเดิม แต่ตอนนี้ก็กลับมาดับ และมีเสียงเหมือนเดิมอีกแล้วน่ะครับ รู้สึกกังวล เลยลองมาโพส ถามดูน่ะครับ ไม่รู้ผมทำอะไรพลาดไปหรือเปล่า เพื่อนๆช่วยผมหน่อยนะครับ นี่เป็นเสปค คอมผมครับ
    AMD x2 3600+
    aliveNF6G-VSTA
    ram corsair 1G*2 667 dual
    250 G sata2 1 ตัว
    450 w gizz
    dvd RW LG 1 ตัว

ผมว่า ไฟไม่พอมั้งครับ

Comment

ถึงเสป็คจะไม่โหด แต่เห็นด้วยครับ ว่าไฟไม่พอ

เอาของเพื่อนมาลองดูนะก่อนไปซื้อใหม่นะ ถ้าไม่หายกลัวเสียตังฟรี

Comment

ขอบคุณนะครับ

Comment

Working...
        X