Announcement

Collapse
No announcement yet.

FireFox น่าใช้จริงหรือ???

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• FireFox น่าใช้จริงหรือ???

ลองเทสดู เวอร์ชั่นไหนก็ใช้ไม่ลงเหมือนเดิม อันนี้ตัวไทย

1.ใช้เปรียบเทียบกับ IE ที่หน้าเดียวกัน โหลด 3 : 3

2.ใช้เปรียบเทียบกับ IE ที่หน้าเดียวกัน โหลด 1 : 1

3.อ่านภาษาไทยใน hotmail ก็ไม่ได้เหมือนเดิม
    Last edited by O-Man; 9 Oct 2006, 22:48:20.

ผมใช้แต่ opera ครับ

Comment

ผมใช้ 3 ตัวเลยครับ IE-Opera-Firefox

Comment

สำหรับผม Opera 80% IE 15% FireFox 5%

Comment

IE 95%
          Firefox 5%

Comment

3.อ่านภาษาไทยใน hotmail ก็ไม่ได้เหมือนเดิม
            ของผมอ่านได้นะ

Comment

Originally posted by tassapon View Post
              IE 95%
              Firefox 5%
              เหมือนคุณ tassapon เลยครับ ลงไว้เป็นเพื่อน IE

ไม่ให้มันเหงา หรือเผื่อบางทีมันก็ขี้เกียจ หึ หึ

Comment

ใช้ Maxthon ครับ ใช้ง่ายดี ชอบฟังก์ชันการลากเปิดลิ้งใหม่ ฮุๆ ง่ายๆ มันมือดี

Comment

Originally posted by wikorn View Post
                  ของผมอ่านได้นะ
                  ผมเซตโค้ดดิ้งแบบรูปข้างล่างนี้ แล้วอ่านไทยได้ แต่พอเปิดดูอีกทีก็ต้อง กลับไปเซตเหมือนเดิม มีวิธีการเซตให้อ่านไทยได้ตลอดเหมือน IE หรือเปล่าครับ

*** แถมให้กับคนที่ต้องการติดตาม หรือแฟนๆ firefox อีกเวบหนึ่งครับ

http://www.blognone.com/topics/mozilla?page=0

---------------------------------------------

Comment

ผมใช้ Firefox 80% นอกนั้นก็ IE สำหรับเว็บที่แสดงบน Firefox แล้วเพี้ยน

Comment

Firefox 100% ครับ แล้วโหลด Firetune มาปรับแต่ง ตามด้วย Squidnt เก็บแคช แค่นี้ก็แรง

Comment

Working...
                      X