Announcement

Collapse
No announcement yet.

แนะนำ - การส่องแรม แบบเทพๆ ง่ายๆครับ

Collapse
This is a sticky topic.
X
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

เหอะๆเจอชั้นเซียนไปเลยเรา ิอิอิ

Comment

รู้เพิ่มขึ้นอีกเรื่องละ...

Comment

ตัวนี้แหล่ะครับ ฟันปลาฉลามร้าน TK มีสองสีนะครับ ส่องแล้วทั้งรุ่น 1333 1600 2000 BBSE ทุกตัวเลยครับ แนะนำ 1333 ราคาน่าจะถูกสุดในรุ่นแล้วเอามาลากเอาครับ ยังไงก็ถึง 2000
        วิธีส่องแรมครับ ง่ายๆเทพๆ

Comment

Originally posted by ihog6hog View Post
          ตัวนี้แหล่ะครับ ฟันปลาฉลามร้าน TK มีสองสีนะครับ ส่องแล้วทั้งรุ่น 1333 1600 2000 BBSE ทุกตัวเลยครับ แนะนำ 1333 ราคาน่าจะถูกสุดในรุ่นแล้วเอามาลากเอาครับ ยังไงก็ถึง 2000
          ตัวที่ท่านว่า ราคาเท่าไหร่ครับ
          ตัวนี้กับตัว TD มันต่างกันเยอะไหมหรือเหมือนกันภายในครับ ชอบทั้ง 2ตัวเลย
          รูปตัว TD บัส 1600

Comment

Originally posted by bffmssss View Post
            ตัวที่ท่านว่า ราคาเท่าไหร่ครับ
            ตัวนี้กับตัว TD มันต่างกันเยอะไหมหรือเหมือนกันภายในครับ ชอบทั้ง 2ตัวเลย
            รูปตัว TD บัส 1600

เอาเท่าที่ทราบราคามาก้ประมาณ 3000 อ่ะครับ น่าจะตัว 1333 ก่อนนะ ตัวอื่นก็แพงขึ้นตาม bus แต่ยังไงก็คงถูกกว่า TD แน่นอน แถมข้างใน BBSE เหมือนกันเลย ชัวร์ๆ

Comment

ราคามาแล้วท่าน 1333 CL7 3600
              1600 CL8 3800 ที่ TKcom

Comment

ต่างกันแค่ 200เอง ทุกอย่างเหมือนกัน ผมเอา 1600 โลดเลย เหอะๆ

Comment

ขอบคุณท่าน ihog6hog สำหรับความรู้ครับ
                  แต่ผมก็ยังไม่เก็ทเรื่องการส่องอยู่ดีครับ

เวลาส่องนี่หันด้านไหนครับ แล้วดูในรูปที่เขียนมา ผมก็ยังไม่เข้าใจอยู่ดีครับ
                  ว่าจากรูปที่วาดประกอบ เทียบกับเม็ดแรมของจริงอย่างไร
                  สงสัยไม่มีหัวด้านการส่องครับ
                  ถ้ายังไงขอเป็นเทียบกันแบบ เม็ดแรม 1 เม็ด กับรูป 1 รูป เน้นๆ อาจจะดูรู้เรื่องขึ้นครับ

จากที่ท่านแนะนำเรื่อง :
                  ตอนนี้ใครจะหา DDR2 ผมแนะนำ Kingston 2x2 ครับ Pack คู่ หรือแถวเดียวก็ได้ครับ เป็น Chip 8E-F ใช้การผลิตเดียวกับ BBSE เลยครับ สันแรมเป็นวาฟเฟิลแผ่นๆเหมือน BBSE เลย ลากได้ถึง 1066 นะ ผมเห็น บางตัวเป็น 1066 มาเลยอ่ะ ในกล่อง Kingston

รบกวนท่านลง list รุ่นและรายละเอียดให้ด้วย ได้หรือไม่ครับ
                  และหากไม่รบกวนเกินไปลงร้านเลยครับ
                  แต่ถ้าแกรงว่าจะโดน ครหา ว่าโฆษณา รบกวนท่าน PM มาก็ได้ครับ
                  คือข้าน้อยมีโครงการว่าจะถอย DDR2 2*2 ซักคู่ช่วงสิ้นเดืิอนครับ

จะพยามอ่านที่ท่านลงไว้หลายๆรอบ เผื่อจะเก็ท แบบว่าอยากส่องเป็นมั้งครับ

ขอบคุณล่องหน้าครับ

Comment

ส่องด้านล่างของแรมครับ

Comment

Kingston 2x2 ครับ Pack คู่ หรือแถวเดียวก็ได้ครับ เป็น Chip 8E-F มีขายเพียบครับ เดินดูเอาครับ เป้นแรมแถวเตี้ยๆของ Kingston อ่ะครับ

Comment

ครับ เดี๋ยวจะลองเดินดู

ขอบคุณทุกความเห็นครับ

Comment

สุดยอดเลยครับ ความรู้เรื่องแรม ที่หาอ่านจากหนังสือที่ไหนไม่ได้ O_o

Comment

ตกลงชิพ BBSE หรือ D9 ดีกว่ากันครับ

Comment

ตอนนี้ Elpida ดีที่สุดครับของ DDR3 นะ ไม่ว่าจะเป็น BBSE หรือ Hyper ครับ
                              Hyper แรงที่สุดในโลก และดีที่สุดที่ใช้ไฟต่ำ CL ต่ำด้วย แต่หายากมากในบ้านเรา
                              BBSE เป็นตัวแรงอันดับ 2 แรง ดี แต่ต้อง CL สูงกว่า Hyper หน่อย หาง่ายในบ้านเรา

Comment

ขอบคุณครับ

ขอแถมนิดหน่อยนะครับ

G.Skill ฟันฉลาด นี่ใช่ BBSE elpida หรือป่าวครับ

Comment

Working...
                                X