Announcement

Collapse
No announcement yet.

ติด ADSL ของ True แล้วอยากถามเรื่องการเชื่อมต่อครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ติด ADSL ของ True แล้วอยากถามเรื่องการเชื่อมต่อครับ

ติดความเร็ว 1024/512 ได้โมเด็ม Billion BiPAC 5200SR2 มาด้วย
    แต่ผมมี Router อยู่แล้ว ZyXEL P660HW-61 เพราะว่าก่อนหน้านี้ใช้ ISP เจ้าอื่น

หลังจากลงทะเบียนเสร็จก็ ถอด BiPAC สลับไปใช้ P660HW แทน
    เอามาลองเซ็ทค่าต่าง ๆ ใหม่ เรียบร้อย แต่ Router ไม่สามารถเชื่อมต่อได้

กำลังสงสัยว่า True ไม่อนุญาตให้ใช้ Router และโมเด็มอื่นนอกจากที่ตนจัดให้ลูกค้า อย่างนั้นใช่ไหม
    และก็ต้องใช้โปรแกรม hi-speed Navigator ในการเชื่อมต่อด้วยทุกครั้ง ใช่ไหมครับ

เฮ้อ
Working...
X