Announcement

Collapse
No announcement yet.

ช่วยพา E6300 DS3 กับเเรมบ้านนอกไปไห้เท่าที่ทำได้หน่อยครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ช่วยพา E6300 DS3 กับเเรมบ้านนอกไปไห้เท่าที่ทำได้หน่อยครับ

คือตอนนี้ผมวิ่งที่บัส420แต่ผมอยากไห้ตัวคูณมัน*7ตลอดอ่ะครับเพราะผมดูในcpu-zมันขึ้นๆๆลงๆๆครับ และขอแนวทางการocบอร์ดนี้หน่อยครับ ตอนนี้ก็เพิ่มแต่ไฟแรม + 0.3 ครับ ขอบคุณมากๆๆครับ

ตรงนี้

Comment

ขอบคุณมากๆๆครับ

Comment

คือที่ชี้ให้เลือกเป็นautoคือการล๊อคตัวคูณเหรอครับ แต่ผมก็ทำตามแล้วน่ะครับ แต่มันก็ยังไม่นิ่งอยู่ดีครับงงมากเลยครับ

Comment

disable C1E ใน bios ซะแล้วจะดีเองครับ

Comment

ครับขอบคุณมากครับว่าแต่ทำยังไงครับเข้าไปตรงไหนครับ

Comment

เข้า bios ไงคับ ตอนบูทเครื่องให้กด del ย้ำๆสัก 2-3 ที เด่ะมันก็เข้า bios เองละคับ (เครื่องอื่นเป็นไงไม่รู้นะคับแต่เครื่องผมทำแบบนี้แหละ)

Comment

ครับ แล้วมันอยู่แถบเมนูไหนอ่ะครับที่ไห้ปิดอ่าครับดูในเมนูocมันไม่มีอ่ะครับ

Comment

ที่หน้าแรกของ Bios ให้กด Ctrl+F1 ครับแล้วในหน้า OC จะมีหัวข้อเพิ่มขึ้นมา

Comment

ขอบคุณมากๆๆๆครับ

Comment

Working...
                    X