Announcement

Collapse
No announcement yet.

Gothic 3 ใช้ spec เครื่องขั้นต่ำเท่าไหร่มั่งครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• Gothic 3 ใช้ spec เครื่องขั้นต่ำเท่าไหร่มั่งครับ

เครื่องผมเล่นแล้วมันกระตุกซะงั้น
    P4 3.0
    ram 1 G
    gf7900gt
    เกมสมัยนี้กิน spec กันดีจริงๆ -*-

เกมนี้มันได้รับฉายาว่า เกมกินสเปคสุดโหดครับ ทั้งๆที่ กราฟฟิกก็งั้นๆไม่ได้เด่นไปกว่า oblivion เลย เเต่เเดกเกินเหตุครับ

ปล.เกมนี้เน้นเเรมมากๆครับ ต้อง 2g ขึ้นไป ลื่นชัวร์ 100% ฟันธง

Comment

ดัน

Comment

เกมส์นี้แดกแรมเยอะครับ
        ขั้นต่ำก็ 1 GB แล้ว ส่วน Recommend 1.5 GB อัพ

Comment

amd 3200+ x1600pro with 256 ddr2 4gb ddr1 bus400 ram ลื่นกะลังดี

Comment

ทำไมมันกินแรมเยอะจังหว่า

Comment

เครื่องผม
              e6300
              sapphire 1950gt
              Geil 2g/667

ปรับสุดทุกอย่างเวลาเข้าเมืองกับเข้าป่า มันหนืดๆครับ
              แต่เวลาเดินบนที่โล่งก็ Ok

Comment

ถ้ารู้สึกหนืดๆตอนเข้าเมือง แสดงว่าเป็นที่ การ์ดจอครับ เพราะ มัน render object เยอะ

ส่วนถ้ารู้สึกกระตุก เวลาเดินไปไกลๆเป็นช่วง ก็เป็นที่แรมครับ

เกมส์เดี๋ยวนี้ ทำเป็นแมพเดียว แต่แบ่งโหลดเป็น section เหมือเกมส์ออนไลน์ ก็เลยทำให้กระตุก
                เพราะแรมน้อยมันเลย buffer ไม่ทัน

Comment

-*-

E6300@3.5 +7800GT + Ram 2GB กระตุก !!

Comment

รุสึกว่ามันจะกินจริงๆ

Comment

Working...
                    X