Announcement

Collapse
No announcement yet.

โมเดมมัน overclock ได้ไหม 56 เคอะ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• โมเดมมัน overclock ได้ไหม 56 เคอะ

โมเดมมัน overclock ได้ไหม 56 เคอะ บอกเราที

มาอีกคนแล้วแฮะ สงสัยจะOCมันทุกชิ้นแน่เลย เหอะๆๆๆ....

Comment

ดัน

Comment

ใช่ๆเหลือโมเดมอะคล๊อปไม่ได้ผู้รู้ตอบหน่อย

Comment

ใช่ๆเหลือโมเดมอะคล๊อกไม่ได้ผู้รู้ตอบหน่อย

Comment

ดัน

Comment

ช่วยๆกันหน่อยครับสงสัย

Comment

การ OC โมเด็ม ในที่นี้คงจะหมายถึงการ mod น่ะครับ เช่น mod firmware อะไรประมาณนี้มั้งครับ

Comment

คล็อคไปก็ไม่เร็วขึ้นครับ จะว่าไป มันคล็อคได้นะครับ ส่วนของ bus pci ไงครับ แต่นั่นเป็นการ oc ความเร็วของ modem กับ บอร์ด

ความเร็วเน็ตมันก็ขึ้นอยู่กับเน็ตที่ใช้แหละครับ จะให้ 56k oc แล้ววิ่ง 60 70k มันก็เป็นไปไม่ได้หรอกครับ

Comment

ถ้าเป็นเรื่องการ mod ก็พอมีครับ เท่าที่เคยเห็น คือการ mod modem ให้กลายเป็นเครื่องตอบรับโทรศัพท์อัตโนมัติ หรือสามารถอัดเสียงคุยเข้าคอมได้

Comment

อยาก เร๊วมากหรอไงคับ

Comment

ดัน

Comment

Originally posted by tassapon View Post
                          คล็อคไปก็ไม่เร็วขึ้นครับ จะว่าไป มันคล็อคได้นะครับ ส่วนของ bus pci ไงครับ แต่นั่นเป็นการ oc ความเร็วของ modem กับ บอร์ด

ความเร็วเน็ตมันก็ขึ้นอยู่กับเน็ตที่ใช้แหละครับ จะให้ 56k oc แล้ววิ่ง 60 70k มันก็เป็นไปไม่ได้หรอกครับ
                          แล้วมัน clock ยังไงอะท่าน

Comment

ผมเคยเห็นแต่แก้ Registry บางค่าให้ใช้เน็ตได้เร็วขึ้น
                            แต่ลองแล้วก็แทบจะไม่ต่างกับเดิมเท่าไร

Comment

ทำไม่ได้คร๊าบผม 56K adsl ทำได้นะ แต่ไม่ได้โอเวอคล๊อกโมเด็ม
                              เพียงแต่ไปปรับแบนวิชที่วินโดล๊อคไว้อยู่ 20 % ครับ
                              ให้ทำงานที่ 100 % ใครยางไม่รุบ้างเอ่ย ปรกติทำงานที่ 80 %
                              วิธีผมลืมไปล่ะใครทำเปงช่วยหน่อยคร๊าบ

Comment

Working...
                              X