Announcement

Collapse
No announcement yet.

ขออนุญาติเรียนบุคคลหูทองทุกท่าน..

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ขออนุญาติเรียนบุคคลหูทองทุกท่าน..

คือแบบว่าอยากได้หูฟังIn-earอ้ะแล้วไม่รู้ว่ามันดีกว่าแบบเท่าไปยังไงอะค่ะ แล้วราคาเท่าไรหรอค๊ะเอาแบบราคาต่ำหน่อยอ้ะ = = แนะนำหน่อยนะคร๊า ขอบคุณค่ะ ^ ^

หูดำแนะนำได้มั้ย อิอิ

Comment

อ้ะได้คร๊า อิอิ

Comment

Originally posted by หัวโบราณ View Post
        หูดำแนะนำได้มั้ย อิอิ
        เป็นทัพพีเหรอท่าน

Comment

ถ้าเป็นInear ในงบไมเกิน1490 แนะนำ EP630 CREATIVEครับ ผมใช้อยู่OKเลยครับ

Comment

ดัน

Comment

EP630 CREATIVE สวยมะคร๊า เพราะจะเอาไว้ฟังกับโทรศัพท์อะค่ะ หาตัวแปลงJARK 3mm อยู่ หาอยากจิงๆเลย = =

Comment

Originally posted by Golf160 View Post
                ดัน
                เหอๆ ท่านครับ จะมาเเอบเนียนทำไมครับ ผมดูประวัติการโพสของท่าน มีเเต่ ดัน กำ ทั้งนั้นเลย ผมว่าถ้าไม่มีความคิดเห็นใดๆที่เป็นประโยชน์เเก่สมาชิกก็ไม่ต้องตอบก็ได้นะครับ

http://forums.overclockzone.com/foru...earchid=297628
                http://forums.overclockzone.com/foru...8&pp=25&page=2

----------------------------------------------------------------------------

ส่วนเจ้าของกระทู้ผมเเนะนำ EP630 ครับ เหตุผล

รุ่นนี้ผมพูดได้คำเดียวเลยว่าเป็นหูฟังเเบบ in-ear ที่คุ้มค่าสุดยอดเลยครับในราคาระดับนี้ โดยรุ่นนี้ให้เสียงเบสดีมากครับ เป็นลูกๆ นุ่มลึก เเละเเน่นครับ เสียงสูง เเละกลาง อาจจะดูเเบบสังเคราะห์นึดนึงนะครับ ต้องผ่านยางซิลิโคนเเบบยัดในหู (in-ear) มาก่อน เเต่ก็ถือได้ว่าอยู่ในเกณฑ์ที่ดีครับ (อาจเเพ้ทางของ MX500 ในเรื่องเสียงสูง กลางนึดนึงนะครับ ) ซึ่งเสียงโดยรวมถือว่าใสครับ สามารถเเยกชิ้นของเครื่องดนตรีได้เลยครับ เเถมที่สำคัญหูฟังรุ่นนี้สามารถเก็บเสียงรอบข้างได้ดีมากๆเลยหละครับ (พูดได้ว่าเดินบนถนนน เเทบไม่ได้ยินเสียงรถเลยเเหละ ) ทำให้เวลาฟังในที่ๆเสียงค่อยข้างดัง ก้ไม่เป็นปัญหาอะไร เลยหละครับ (ชนะพวก earbudไปเลยหละ ) ซึ่งเหมาะมากสำหรับคนที่ชอบพกมือถือ เเล้วเปิดเพลงผ่านหูฟัง ออกไปข้างนอก เพราะมันสามารถเก็บเสียงได้ดีมากเลยครับ

เสียงเบสที่ดังเเละเเน่นเป็นลูก เสียงสูง กลาง ที่ทำได้ดี (เเต่ไม่ใช่ที่สุด) เเถมเก็บเสียงรบกวนรอบข้างได้ดี เลยโกยคะเเนนจากผมไปได้เยอะเลย ซึ่งรุ่นนี้เหมาะมากครับสำหรับขาโจ๋ทั้งหลายเพราะพลังจากเสียงเบสนั่นเอง เเต่ถ้าหากมาฟังเพลงพวก Acoustic / Easy Listening อาจสู้เจ้า MX500 EP880เเละอีกบางตัวไม่ได้นะครับ

ราคาประมาณ 1000+ ครับ
                Last edited by hoomupoo; 3 May 2007, 22:28:05.

Comment

สวยๆ ปลื้ม ^ ^ ราคามะแพงมากด้วยเก็บไว้ฟังนาน คือแบบว่าพ่อชอบบ่นในรถอ้ะ บ่นได้ทุกเรื่องเลย
                  กินขนมปังตกนิ๊ด1ก็บ่นแหละ = = เลยจัดไปเสียงดังสุด คิดดูสิค๊ะ คุณพ่อยังเร่งเสียงได้เกินกว่าเครื่องนู๋อี๊ก อ๊ะ เก่งจิงๆเลย ยอมแพ้แหละ เดี๋ยวหา in-ear กับไปสู้ หุหุ

Comment

EP-630
                    ใช่รุ่นที่มันแถมกับการ์ด X-Fi หรือเปล่าครับ

Comment

อันนี้บัวมะยู้น๊า เหอะๆๆ = =

Comment

ชอบ senheiser มากกว่าอ่ะ - - แต่จริงๆเวลาจะซื้อก็เอาเครื่องไปลองได้นะครับ แต่ละยี่ห้อเสียงจะไม่เหมือนกัน

Comment

ขอบคุงคร๊า saveไว้ วันเกิดเดี๋ยวไปซื้อ อิอิ วันที่12ที่จะถึงนี่แหละ12 5 2535 ^ ^

Comment

Originally posted by bua_narak View Post
                            ขอบคุงคร๊า saveไว้ วันเกิดเดี๋ยวไปซื้อ อิอิ วันที่12ที่จะถึงนี่แหละ12 5 2535 ^ ^
                            เป่าเค้กที่ไหนอะ จะเอายาดมไปให้

Comment

ชอบฟังแนวไหนครับ ถ้าชอบฟังร็อคจริงๆแนะนำKossครับ เป็นเอียคลิบผมเคยเห็นผุ้หญิงใส่อะน่ารักดีนะ ชอบๆ

Comment

Working...
                              X