Announcement

Collapse
No announcement yet.

ขออนุญาติเรียนบุคคลหูทองทุกท่าน..

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

แนะนำ sony กับ phillip เค้าว่าดี แต่ไ่ม่เคยใช้

ที่ใช้อยู่ของ shure ฟังชิวๆ

Comment

ฟังนานๆ ระวังหูอื้อนะครับ

ตอนนี้ผมใช้ soken อยู่ เสียงดีทีเดียวใส่ได้สองด้าน อิอิ

Comment

ผมใช้bose Triport IEอะครับตัวนี้อะ

ซื้อมาร้อยเหรียญตอนนี้ก็ประมาณ3700ได้อะครับ
        ส่วนตัวชอบอันนี้มากกว่าe2cนะครับ

Comment

ชอบฟังเพราะแนวไหนละครับ

หาชอบแบบใสๆ แบบ In-Ear คงตอบสนองได้ไม่เต็มเท่าไรนัก

หาจะเอา Creative EP630 ก็เป็นตัวเลือกเริ่มต้นที่ดี
          หรือไม่ก็ลองหา Soken 880 มาลองฟังก่อนก็ได้ราคาประมาณ 500 เอง เสียงก็ใช้ได้ ฟังได้หลากหลายอารมณ์

Comment

แนะนำฟิลิป she 9500 ครับใช้อยู่เบส กลาง ใส ครบ ฟังสบายๆ หรือชอบเบสตึ๊บๆก็
            ep630 แต่เท่าที่ลองฟัง SONY MDR EX71SL เสียงถูกใจมากครับ อีกอย่างราคาถูกกว่าด้วย
            เห็นสมาชิกเราขายในห้องมาเก็ตนะครับ500เองมั้ง แต่เสียงคุ้มราคามากครับ
            ปล.ทางที่ดี แนะนำให้ไปลองฟังด้วยตัวเองก่อนจะดีที่สุด เพราะแต่ละคนชอบไม่เหมือนกันหรอก
            มีร้านให้ลองก่อนซื้ออ่ะอยู่ในห้างไรอ่ะแถวเซ็นทรัลลาดพร้าวที่เปิดใหม่อ่ะ ชื่อร้านไรน้า ซีซั่นมอลป่าว ลองเดินดูแล้วกัน

Comment

เรื่องเสียงแนะนำของ SONY ครับ

Comment

ข้อควรระวัง หูฟังin-ear ระหว่างใส่ จะแทบไม่ได้ยินเสียงรอบข้าง อย่าใส่เดินข้ามถนน มิฉะนั้นรถอาจสอยท่าน 555+

Comment

Originally posted by nmo_ok View Post
                  เป็นทัพพีเหรอท่าน
                  อะเจ้ย หม้อ

(แก้มุขให้ เห็นว่าไม่มีคนแก้ อิอิ)

Comment

ซี่ซั่นมอล ย้ายไปฟอร์จูนแล้วนะครับ ส่วนอินเอียรถ้าข้ามถนนก็ถอดหน่อยละกัน ผมเคยเกือบโดนมอไซด์ชน ฟังเพลินจัดไม่ได้ยินเสียงรอบข้างเลย หูฟังมันดีเกิ๊น เกือบทำผมตาย...

Comment

ฝากๆ กระทู้ ต่อหูฟัง จากการ์ดเสียง creative ไป front pannel ด้วยวัสดุใกล้ตัว

http://forums.overclockzone.com/foru...ad.php?t=55639

Comment

ใส่ In-Ear แล้วเจ็บหูอ่ะ ยัดซะมิดรูเลย แต่ดีหน่อยนะใครบ่นอะไรก็ไม่ได้ยิน....

Comment

ใส่แล้วเจ็บหู ก็เปลี่ยน ear bud ให้มันเล็กลงสิคับพ้ม >.<"

ข้อดีของมันคือ เราจะไม่ได้ยินเสียงอาจารย์รบกวนระหว่างสอนหนังสือ
                          ทำให้เราฟังเพลงในห้องเรียนได้อารมณ์อย่างที่สุด

Comment

Creative EP630 คุ้มสุดผมใช้อยู่ จะซื้อแพงกว่านี้ไปซื้อลำโพงดีกว่านะราคาเกิน 1500 นี้ก็รู้สึกว่าจะเกินไปแล้วสำหรับหูฟัง

Comment

ถ้าฟังกับคอมแนะลำโพงก็ดีครับ แต่ถ้าเอา overall ฟัง ipod หรือพวกจุกๆจิกๆก็ซื้อทีเดียวเอาคุ้ม ทั้งนี้ขึ้นอยู่กับงบ+การใช้งานด้วยครับ

เจ็บหูก๊เปลี่ยนจากซิลิโคนเป็นโฟมก็ได้ครับ ของยี่ห้ออื่นไม่รุ้แต่ westone+shure มันเปลี่ยนได้

Comment

ใช้ไอโมบาย ทีวี901อยู้ มานแถมอินเอียร์มามาด้วย เก็บเสียงรอบข้างหมดเลย ใส่แล้วสบาย ไม่เจ็บหู
                                ชอบๆ....

Comment

Working...
                                X