Announcement

Collapse
No announcement yet.

DVD กับ VCD อะไรอึดกว่ากันครับ?

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• DVD กับ VCD อะไรอึดกว่ากันครับ?

ถ้าเทียบแบบยี่ห้อต่อยี่ห้อเลย
    อยากจะทราบว่าระหว่าง DVD กับ VCD อะไรมีความทนทานกว่ากันคับ

ทั้งด้านกายภาพ (ชนิดพลาสติก ชนิดฟิล์ม กาว )
    ทั้งด้ายละมุนภัณฑ์ (อัตราการสูญเสีย /เสียหาย ของข้อมูลที่ไรท์ลงไป ฯลฯ)

ขอบคุณล่วงหน้าคับ ^ ^

ผมว่าพอๆกันครับ อยู่กับวิธีการเก็บรักษามากกว่าครับ

Comment

Originally posted by tassapon View Post
      ผมว่าพอๆกันครับ อยู่กับวิธีการเก็บรักษามากกว่าครับ
      ผมว่าอยู่กับวิธีการเก็บรักษามากกว่าครับ พอๆกันครับ อิอิ

Comment

มาแปลกนะท่านหานโบรัว อิอิ

Comment

dvd ดีกว่า เพราะแผ่นมี2ชั้น จะไม่ลอกเหมือน แผ่น cd

แต่ทั้งนี้ทั้งนั้นขึ้นกับยี่ห้อมากว่า ยิ่งแพงยิ่งทน

Comment

ผมว่าการเก็บข้อมูล ของ cd ดีกว่า dvd ครับและอยู่ที่เครื่องเขียนแผ่น ด้วยครับ

Comment

อายุการใช้งานของ dvd จะยาวนานกว่า CD นะครับ เคยอ่านเจอที่ีใหนสักที่เนี่ยล่ะ

Comment

Working...
              X