Announcement

Collapse
No announcement yet.

งบ5500กับแรม2GB DDR2/800(1GB*2)ช่วยแนะนำหน่อยครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• งบ5500กับแรม2GB DDR2/800(1GB*2)ช่วยแนะนำหน่อยครับ

สนใจ...
    1.Geil Value Series
    2.Corsair XMS2
    3.G.Skill รุ่นที่อยู่ในงบครับ
    -ทั้งหมดนี้ใช้ชิพอะไรบ้างครับ
    -เลือกตัวไหนดีครับ

ขอบคุณมากครับ

เพิ่มเติมนิดนึงครับ... ตัวไหนบ้างที่ไหม้แล้วเครมได้ครับ

Comment

3.G.Skill ใหม้เครมได้ทั้งคู่ครับ
      5500 นี่ถ้าให้ได้ชิปเทพ ก็ต้องพึ่ง kinston ละครับ
      โดยมากแล้วแรมราคานี้ 2*1 หาชิปเทพยากครับ ส่วนมากจะเป็น promos/elpida/power chip ครับ จะมีหลุดมาก็ คอร์แซ XMS2 REV แรกๆครับ
      --------
      ถ้าให้เลือก
      ผมเลือก corsair ครับ ถึงจะแพงแต่อุ่นใจเรื่องประกันครับ ^ ^

Comment

ใช้จนไหม้เลยเนี่ยนะ

Comment

แล้วแรม Corsair bus 667 แถวละ 1GB จำนวน 2 แถว (รวมเป็น 2GB) แบบ DDR ที่มีไฟวิ่งมันมันมีขายหรือป่าวครับ ถ้ามีมันจะราคาเท่าไรถ้างบมี 10000 จะซื้อแบบมือ 1 ได้ไหม

ถามต่อแล้ว Corsair xms กับ value มันแตกต่างกันตรงไหนราคามันแพงกว่ากันเยอะมากถ้าจะซื้อควรเลือกแบบไหน (ดีที่สุด) เพราะถ้าซื้อมาก็ไ่ม่ได้ OZ อะไรใช้แบบปกติทั่วไปเช่นเล่นเกมลง OS เขียนเ็ว็บบ้างเล็กน้อย แนะนำหน่อยครับ

Comment

Originally posted by eXzato View Post
            3.G.Skill ใหม้เครมได้ทั้งคู่ครับ
            5500 นี่ถ้าให้ได้ชิปเทพ ก็ต้องพึ่ง kinston ละครับ
            โดยมากแล้วแรมราคานี้ 2*1 หาชิปเทพยากครับ ส่วนมากจะเป็น promos/elpida/power chip ครับ จะมีหลุดมาก็ คอร์แซ XMS2 REV แรกๆครับ
            --------
            ถ้าให้เลือก
            ผมเลือก corsair ครับ ถึงจะแพงแต่อุ่นใจเรื่องประกันครับ ^ ^
            ผมไม่มีไรคอมเม้นครับ เหมือนท่านเอกซาโต้คอมเม้นอะครับ

Comment

repบนตอบได้ใจจริงๆครับ (ล้อเล่งนะ)

ขอบคุณทุกท่านครับ

Comment

เรือใบอีกเสียง

Comment

Working...
                X