Announcement

Collapse
No announcement yet.

เรื่องการเครมจอ Lcd ช่วยหน่อยครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• เรื่องการเครมจอ Lcd ช่วยหน่อยครับ

ผมพึ่งซื้อ Lcd 19" Acer A1619w มาได้ 3 วัน ผมได้เจอ dead pixels 1 จุดแต่มันออกๆดับๆแล้วเป็นตอนเฉพาะที่เล่นเกม ตอนเทสปกติไม่เจอครับ ผมจะเอาไปเครมที่ร้านได้หรือเปล่าครับ กลัวว่าตอนเอาไปเทสที่ร้านมันจะไม่เจอจุดที่เป็น dead pixels แล้วเขาจะไม่ให้เครมอะครับ ซื้อที่ร้าน JET ฟอจูน รัชดาครับ ช่วยออกความคิดเห็นหน่อยครับ

เครมโลดเลยครับ ก็ทำให้มันขึ้น dead pixels ให้เขาดูน่ะครับ พวกนนี้จะรับเปลี่ยนใหม่ ภายใน 15 วันถ้ามีปัญหา หรือไม่ก็จะรับประกันเมื่อกี้จุดตาย ก็ว่ากันไปครับ แต่มันยังไม่เลย15 วันน่าจะเครมเลยครับ น่าจะได้ตัวใหม่ เอาใจช่วยครับ

Comment

คือว่าที่ร้าน Jet มันมีที่เทสสี แบบดำ กับ ขาว ครับผมกลัวว่ามันจะไม่ออก dead pixels ให้เห็นครับ
      เพราะที่เจอมันแบบ ติดๆ ดับๆ อะครับ

Comment

ตอนเทสต์ อย่าเทสต์แต่ ขาวดำดิ่ dead มันไม่ได้มีแค่ 2 สี

แดง
        เขียว
        น้ำเงิน
        ขาว
        ดำ

เทสต์หมด 5 อันนี่ ถ้ามันมีก็เจอชัวร์

Comment

3 วันเอง

ถ้าร้านดีๆ เค้าน่าจะให้เครมเลยครับ

เพราะไม่มีปัญหาจริงๆ เราก็ไม่อยากเปลี่ยนหรอก ใช่ปะ

Comment

ขอบคุณครับ จะลองไปดู

Comment

ตอนเทส ปกติ ขาว ดำ แดง เขียว น้ำเงิน มันไม่เจอ dead ครับเพิ่งไปลองมา สงสัยว่าจะเป็นหรือเปล่า คือ มันเป็นจุดเล็กๆ สีแดง เฉพาะเวลาเล่นเกม ซักพักมันก็หาย แล้วมันก็เป็นอีก ผมละงง จริงๆเลย

Comment

ไปเล่นเกมส์ให้เค้าดูคับ

Comment

อย่างไงก็แล้วแต่ ถ้าไม่ถึง 4 จุด เค้าไม่ให้เคลมหรอกครับผม...

Comment

ของมันเพิ่งซื้อไม่ใช่เหรอครับ ก็แค่ 3 วันเอง เอาไปเปลี่ยนที่ร้านเลยดีกว่าครับ ถ้ามันมีจุด
                    (หรือว่า มันจะโดนน้ำหว่า เป็นสีแดงด้วย)

Comment

มันต้องขึ้นอยู่กับจำนวนจุดด้วยนะครับ จุดเดียวไม่แน่ว่าเคลมได้หรือเปล่า

Comment

Working...
                      X