Announcement

Collapse
No announcement yet.

ขอคำแนะนำเรื่องบัสของแรมและcpu

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ขอคำแนะนำเรื่องบัสของแรมและcpu

ตอนนี้ผมจะเปลี่ยนบอดร์ดใหม่อ่ะคับ คิดว่าจะใช้รุ่น P5B และก้อจะเพิ่มแรมด้วยเป็น1GB แบบคู่อ่ะคับ
    รบกวนให้ผู้รู้ช่วยแนะนำหน่อยอ่ะคับว่า P5B เหมาะกับแรมที่บัสเท่าไหร่คับ(คือไม่ทราบอ่ะคับว่า667กับ800มันต่างกันแค่ไหนอ่ะคับเรื่องความเร็ว) ผมใช้เพนเทียม D 820 2.8Gh FSB 800 Mh คืออยากจะรู้ว่าบัส800ของcpuจะเหมาะกับบัสเท่าไหร่ของแรมอ่ะคับที่เครื่องทำงานได้อย่างมีประสิทธิภาพอ่ะคับ ขอบคุนมากคับ

ไม่แนะนำ P5B

ควรเป็น P5B-E หรือไม่ก็ DFI P965

ส่วนแรม 667 กับ 800 ประสิมธิภาพไม่ค่อยต่าง แต่ราคาต่าง 6-700 [1GB]

เอา 667 ดีกว่า

Comment

667 เป็นDDR2 ที่น่าเล่นที่สุดด้วยราคาครับ ลงได้กับทุกบอร์ดครับ

Comment

Working...
      X