Announcement

Collapse
No announcement yet.

Power Supply 3.3V เหลือ 2.8-2.9V

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• Power Supply 3.3V เหลือ 2.8-2.9V

คือไปซื้อ PSU มาใหม่ตัวเก่าเสีย 450W 400บาท check ใบ Bios มันขึ้นตัว แดงที่ system monitor ไฟ 2.8-2.9 บางที ก็ ถึง 3.0V มันจะมีผลกับอะไรหรือเปล่า แต่เครื่องก็เปิดติดนะครับ เข้า windows ได้ และผมลองเอา software ASUS probe ดูก็ เท่ากันกับ Bios และไม่รู้ว่าเขาจะรับ เครมหรือเปล่า ซื้อมาได้ อาทิตย์เดียวเอง แต่ผมรู้สึกว่ามันจะอึดๆนะ ไม่รู้ว่ารู้สึกไปเองเปล่า

ไฟตัวนี้มันเอาไปใช้ที่ ระบบไหนเหรอครับ 3.3V

Comment

ไม่ดีครับ ทำไมไม่ซื้อให้มานดีหน่อยหละครับ Deluxeตัวละ890เองครับ ดีกว่าตัว400ตั่งเยอะ

Comment

3.3 V. จายกระแสไฟแรมครับ

Comment

ไม่รับเปลี่ยนแน่นอนครับของโนเนมพวกนี้ถ้าไม่ซื้อใหม่ก็ต้องทำใจแล้วล่ะครับ
          ในระยะสั้นอาจจะไม่เห้นผลเท่าไร แต่จะมีผลในระยะยาวต่ออุปกรณ์ครับ

Comment

ถ้าไม่ซีเรียสมากก็ไม่เปงไรครับ

เครื่องเก่าผม ใช้ซับพายเคสมา เกือบๆ 4 ปี ก็จ่ายไฟตกแบบนี้ครับ 3.3V เหลือ 2.8-2.9V

ปัจจุบัน ซับพายเพ่งลาโลกไป แต่อุปกรณ์อื่น ไม่มีอะไรพังครับ

Comment

Working...
            X