Announcement

Collapse
No announcement yet.

C&C 3 สเปกนี้ไมมันหน่วงจัง งงมากมาย

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• C&C 3 สเปกนี้ไมมันหน่วงจัง งงมากมาย

AMD X2 3800+
    M2N - E SLI
    Ram Corsiar 667 1G 2*
    GF 7900gs (OC Core จาก 540 เป็น 625 ) ( จาก Memory 700 เป็น 750 )

ในเนื้อเรื่องของ GDI ไม่มีหน่วงสักด่าน ยกเว้น ด่านหลังๆที่สู้กะสคิน มีหน่วง 2-3 ด่าน
    ในเนื่อเรื่องของ NOD ด่านที่ 4 นี้หน่วงเอามากๆ (เป็นด่านที่เราเริ่มมี เฟรมแท้ง ใช้กัน) เราก็เข้าใจอยูว่าด่านนี้มันเป็นด่านในเมือง กินระบบมากๆ แต่ไมมันหน่วงเหลือเกิน

ผมปรับสูงสุดทุกอย่างที่มันมี แต่ไม่เปิด AA เล่นที่ 1152 X 864 ของผมจอ 19 นิ้ว

ที่มันหน่วงๆนี้เป็นเพราะอะไรครับ

เป้นเหมือนกันแฮะ ตอนยูนิตเยอะๆ 6600gt เอง 3 ด่านสุดท้ายของ gdi ผมว่าไม่ค่อยหน่วงนะ ไปเล่นกะคอม skirmish แบบ brutal อะ กระตุกเลย สงสัยเป้นที่ cpu ผม 531 เองงิ ผมแรม 2 g นะ

Comment

ก็๋ปรับลงสิ 7900GSไม่ได้แรงระดับเทพซะหน่อย

Comment

ว่าแต่ผมใช้ ก็ใช้ 7900GS ตัวนีอยู่ไม่ได้คล็อกสเป็กตามลายเซ็นปรับสุดหมดแต่เล่นที่ 1024*768 ปรับ FFAA 2X นะ เล่นจบแล้วไม่กระตุกเลยสักด่านครับ ลองดูความร้อนแล้วกันอาจจะมีส่วนครับ

Comment

กำผมก็ไม่ได้ว่ามันเทพนิครับ แล้วไอ้เกมส์นี้มันไม่ได้กินการ์ดจอนิครับ ที่อยากรู้คือ CPU ผมไม่พอรึเปล่าครับ

Comment

FX 5500 ยังเล่นได้เลย อิอิ

Comment

ของผม E6600 / XFX 7950 GT*512 MB - G3skill HK 3GB - hdd raid 0 ยังกระตุกเลยครับ เล่นแบบ Skirmith แบบ อัดแน่น 8 ทัพอ่ะ อืดแบบเห็นได้ชัดกระตุกด้วย

Comment

Game นี้กิน Spec.VGA ครับ แต่หากที่หน่วงตอน Unit มากๆ CPU คงเป็นตัวให้คิดต้นๆ

Comment

ความร้อน GPU อยู่กันที่เท่าไหร่ครับ
                  ของผมพอไม่ได้เล่นเกมส์จาอยู่ราว ๆ 50 กว่า ๆ แต่พอเล่นเกมแล้วก็กระโดดไปที่ 60 กว่า ๆ แต่ถ้าเล่นนาน ๆ เข้าจาชึ้น 70 ไม่เกิด 75 อ่าครับ
                  แบบนี้ร้อนไปไหม

Comment

เอ .... เดี๋ยวผมไปลองมั่ง

พอดีลองเล่นแบบ 8 ทัพดู ก็ไม่เห็นรู้สึกว่ามันอืดเลย แต่ว่ามันจะตายๆกันเร็วไปหน่อย

ปรับสุด All ด้วย

เด่วไปลองใหม่

Comment

ผมก็ไม่หน่วงนะ
                      ถ้ามาเยอะๆกระตุก CPU ครับ ประมวลผลบ่ทัน

Comment

ผมไปลองมาละ วันนี้ OC ไป 3.2GHz แล้วก็เข้าไปลอง

8 ทัพ มีอืดเล็กน้อย แต่ก็เล่นได้สบาย ปรับสุดหมดทุกอย่าง

ผมเคยใช้ nTune บันทึกอุณหภูมิ แล้วเข้าเกมส์ idle ที่ 51-63 ขึ้นอยู่กับสภาพอากาศ ช่วงไหนฝนตกบ่อยๆ ก็ 51-54องศา ช่วงกลางเมษานี่ idle 63 เลยครับ

เวลาเล่นเกมส์ อุณหถูมิ พุ่งปรีด 70-73 องศาเลยครับ PSU ผมวัตต์ไม่เต็มด้วย
                        ถ้าวัตต์เต็ม จะร้อนกว่านี้
                        Last edited by zicmaxx; 5 May 2007, 23:41:59.

Comment

Originally posted by zicmaxx View Post
                          เอ .... เดี๋ยวผมไปลองมั่ง

พอดีลองเล่นแบบ 8 ทัพดู ก็ไม่เห็นรู้สึกว่ามันอืดเลย แต่ว่ามันจะตายๆกันเร็วไปหน่อย

ปรับสุด All ด้วย

เด่วไปลองใหม่

ลองใช้ trainers money แล้ว creaTE unit ออกมาเยอะๆดูสิครับ

ผมสร้างที ก็ พลทหารจรวด 80 รถถัง 80 ยานยิง 80 ลองดูเลยครับ มีอีกเยอะครับ อล้วลองดูตอนมันยิงจรวดดูมันจะค่อยๆ ขยับๆๆ

Comment

Originally posted by McCLoY View Post
                            ลองใช้ trainers money แล้ว creaTE unit ออกมาเยอะๆดูสิครับ

ผมสร้างที ก็ พลทหารจรวด 80 รถถัง 80 ยานยิง 80 ลองดูเลยครับ มีอีกเยอะครับ อล้วลองดูตอนมันยิงจรวดดูมันจะค่อยๆ ขยับๆๆ

- - โอ้ย เล่นโหดจัด สงสัยต้อง QX6800 แล้วมั้งเนี่ย

Comment

6800 ผมใส่ NV5 ไม่เคยเกิน 65 องาคับ
                              เดิมๆ 75 -*-

Comment

Working...
                              X