Announcement

Collapse
No announcement yet.

Macคืออะไร???

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• Macคืออะไร???

ผมไม่รู้อะ
    มันคืออะไรครับ
    แล้วมันมีอะไรดีอ่า
    ราคามันเท่าไหร่ครับ
    มีเว็บที่มีรายละเอียดอะไรที่เกี่ยวกับMacบ้างไหมครับ

อาจจะซื้อในอนาคตครับ

คือ คอมพิวเตอร์ชนิดหนึ่ง แต่ไม่ใช่ Pc

เรียบ หรู ลงตัว ราคาแพง...

www.macdd.com

Comment

เริ่มต้นที่ 3 หมื่นครับ
      ก็วัสดุเกรด A หมดเลย ใช้โปรแกรมกะวินโดไม่ได้ เพราะมันมองไม่เห้น ไวรัสมีน้อย

ถ้าจะเอาใช้งายจริง อยู่ที่ 4-5 หมื่นน่ะครับ

ยังไงจะใช้โปรแกรม ก็จะมีแบบ โปรๆ ดีแล้วลงน้อยจะได้เร็วๆๆแล้วมันเร็วกว่าวินโดนมากเลยจากที่ใช้มาน่ะ

http://macmafia.gunlimited.com/index.php

Comment

MAC = APPLE

APPLE.COM

Comment

มันคือคอมตั้งโต็ะเหรอครับ
          หรือว่าโน็ตบุ้ค
          มีข้อดีอะไรบ้างงะ
          ใช้ทำงานอารายอ่า

Comment

มันก็มีทั้งตั้งโต๊ะและเป็นโนตบุ๊ค ถ้าตั้งโต๊ะ ก็จะมี พวก imac , mac pro และ mac mini ถ้าเป็นโน๊ตบุ๊ค จะเป็น mac book และ mac book pro

ในส่วนของ mac pro และ mac book pro ส่วนใหญ่จะเอามาทำงานด้านกราฟฟิก งานตัดต่อ หรืองานพวก production ราคาจึงค่อนข้างแพง

ต้องถามตัวคุณว่าจะเอาไปใช้ทำงานอะไรด้านไหน

Comment

กราฟฟิคกะตัดต่ออะครับ
              ไอ้พวกmac pro และ mac book pro นี่ราคาเท่าไหร่เนี่ย

Comment

ลวดเย็บกระดาษครับ

Comment

mac pro ราคาเครื่องอยู่ 107,340(เฉพาะเครื่องนะครับไม่รวมจอ) ส่วน mac book pro ราคามีตั้งแต่ 74,500.-( 15.4"-2.16GHz) , 92,500.-(15.4"-2.33GHz) , 102,500.-(17"-2.33GHz).............

Comment

ราคาไม่เกรงใจกระเป๋าตังค์กันเลยT_T

Comment

มันคือเครื่องคอมพิวเตอร์ชนิดหนึ่งที่ผลิตโดยบริษัท apple ครับ

มีทั้ง desktop notebook server

Comment

มันคือคู่แข่งKFCครับ

แต่ผมว่าA&W อร่อยกว่านะ

Comment

คิดถึงแมกต้องคิดถึงพี่โรนัลด์นะครับ อย่าลืม

Comment

MAC คือคำเต็มๆว่า Macintoch คือคอมพิวเตอร์ที่อยู่เหนือกว่าเครื่อง PC

Comment

นิยมใช้ด้านกราฟฟิคเป็นส่วนมาก แต่ถ้าอยากเล่นเกมส์ด้วยก็อย่าดีกว่า

Comment

Working...
                              X