Announcement

Collapse
No announcement yet.

Macคืออะไร???

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

มันแพงไปมั้งผมว่า -*-

Comment

มันแพงไปมั้งผมว่า -*-

แค่ OS ก็กินขาดแล้วครับ ผมไม่ค่อยอยากพูดเลย เดี๋ยวมีคนชวนทะเลาะ เหอๆ

Comment

..

ใช้ CPU M/B RAM VGA HD DVDRW เหมือน PC ไหม หรือต้องซื้อแบรนเนม APPle เท่านั้น
        หมดสิทธิ์ประกอบเองว่างั้นเถอะ

Comment

Originally posted by tassapon View Post
          แค่ OS ก็กินขาดแล้วครับ ผมไม่ค่อยอยากพูดเลย เดี๋ยวมีคนชวนทะเลาะ เหอๆ
          ดีจิงครับ ลองศึกษาเอง พูดมากไม่ได้

Comment

มันแพ้ PC ที่เล่นเกมได้ไม่ดีมากนัก นอกนั้นดีกว่าเกือบหมดครับ

อีกอย่างมันเอาไปทำอะไรบ้า ๆ ไม่ค่อยดีครับ เสียดายของ

Comment

อยากรู้มั้ยครับ ว่าทามมัย MAC ถึงมีสัญลักษณ์เป็น Apple

ลองเดาๆดูกานไปก่อนน้าคร้าบ

ด๋วยมาเฉลย อิอิ....

Comment

Originally posted by mooh View Post
                ลวดเย็บกระดาษครับ
                ใช่ที่ไหนอะ ไม่ใช่ร้านขายเบอร์เกอร์หรอ

Comment

แพง และ ไม่ คุ้มค่า ครับ

Comment

ถ้าซื้อมาแล้วใช้งานจริงก็คุ้มค่าครับ

ใช้แบบหอยแครงเอา PC ดีกว่า

Comment

เหตุผลที่ MAC ต้องแพง เพราะว่า MAC คือพระเจ้า

เมื่อสมัยที่โลกเรายังมีคนแค่ 2 คนบนโลก คือ อาดาม และ อีฟ
                      พระเจ้าได้มอบ Apple ให้ แล้วสั่งว่าห้ามกินเปงอันขาด
                      แต่อาดามม่ายทามตามที่พระเจ้าบอก อาดามได้กิน Apple ลูกนั้น
                      การที่อาดามได้กัด Apple ลูกนั้น นั่นแหละคือความเปลี่ยนแปลงของโลก
                      คือการแหกกฎทุกอย่างบนโลก หรือแม้กระทั่งพระเจ้า

MAC เองก็เหมือนกัน ต้องการที่จะแหกกฎบนโลกนี้ออก และสร้างความเปลี่ยนแปลงให้กับโลกนี้
                      MAC จิงได้เลือก Apple มาเปงสัญญาลักษณ์ แห่งการแหกกฎ และการเปลี่ยนแปลงอันยิ่งใหญของมนุษยชาติ ที่ไม่มีผู้ใดทำได้ แม้แต่พระเจ้า

อิอิ...........

Comment

Originally posted by bay View Post
                        เหตุผลที่ MAC ต้องแพง เพราะว่า MAC คือพระเจ้า

เมื่อสมัยที่โลกเรายังมีคนแค่ 2 คนบนโลก คือ อาดาม และ อีฟ
                        พระเจ้าได้มอบ Apple ให้ แล้วสั่งว่าห้ามกินเปงอันขาด
                        แต่อาดามม่ายทามตามที่พระเจ้าบอก อาดามได้กิน Apple ลูกนั้น
                        การที่อาดามได้กัด Apple ลูกนั้น นั่นแหละคือความเปลี่ยนแปลงของโลก
                        คือการแหกกฎทุกอย่างบนโลก หรือแม้กระทั่งพระเจ้า

MAC เองก็เหมือนกัน ต้องการที่จะแหกกฎบนโลกนี้ออก และสร้างความเปลี่ยนแปลงให้กับโลกนี้
                        MAC จิงได้เลือก Apple มาเปงสัญญาลักษณ์ แห่งการแหกกฎ และการเปลี่ยนแปลงอันยิ่งใหญของมนุษยชาติ ที่ไม่มีผู้ใดทำได้ แม้แต่พระเจ้า

อิอิ...........
                        ชอบมากๆเลยครับ แบบนี้ เจ๋งดี

Comment

Working...
                        X