Announcement

Collapse
No announcement yet.

พี่ครับช่วยผมเลือก DRive DVD-Writer หน่อยครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• พี่ครับช่วยผมเลือก DRive DVD-Writer หน่อยครับ

พี่ครับช่วยผมเลือก DRive DVD-Writer หน่อยครับ ยี่ห้ออารายดีเอาราสมเหตุสมผล ไม่ต้องถูกสุดก็ได้ครับ
    ขอบคุณครับ

ผมชอบ โซนี่ กับ ซัมซุง ไม่ดังมาก อัลซุส ก็ดีน๊ะ ไม่ชอบไลท์ออน

Comment

LG แน่นอนมักๆ

Comment

LG แน่นอนครับ Asus อ่า นแผ่น ปลอมไม่ค่อยได้ ไรท์ของปลอมๆๆก็ไม่ค่อยได้อ่า ซัมซุง ชอบเอ๋อ
        ไลท์ออน ก็มานถูก

Comment

ชอบเมนบอร์ด asus นะ อุดหนุนมาตลอด
          แต่เค้า่ทำ cd ได้ห่วยแตกมาก
          ปุ่มกดแล้วถาดไม่เปิดบ้าง อยู่ๆ ก็ไม่อ่านแผ่นบ้าง บ๊องจริงๆ
          ก่อนหน้านี้เพิ่งใช้ benq ดีมากเลย
          แต่อยู่ๆ ก็แผ่นระเบิดกระจายแล้วเดี้ยงไป
          โอววว น่ากลัวมาก แผ่นมันระเบิดดัง ปั้ง!! อยู่ข้างในไดรฟ์น่ะ 55
          นี่ก็กำลังมองหาตัวใหม่อยู่ สงสัยต้องลอง LG ดูมั่งซะแล้ว

คิดถึง NEC 4X จัง ใช้หลายปีจนนับไม่ถูก อึดจริงๆ
          เด๋วนี้ไม่ค่อยถึงสองปีกันเลย

Comment

NEC 4X ถึกปีศาจจริงๆ เห็นด้วยอย่างยิ่งนะจ้า

Comment

Sony Liteon Imation มันอันเดียวกัน...

Comment

Originally posted by battlecruiser View Post
                Sony Liteon Imation มันอันเดียวกัน...
                Lite-On มันก็ใช้หัวของ Sony ไม่ใ่ช่เหรอครับ

Comment

LG เข้าถึงแผ่นช้า แต่อ่านได้ทุกแผ่น
                  Lite-On ไว เงียบ แต่ผมว่ามันเปราะ
                  เคยใช้ 2ยี่ห้อนี้เท่านั้นล่ะครับ :P

เพราะฉะนั้นแนะนำ Plextor!!!

Comment

BenQ

Comment

Samsung ผมใช้อยู่มันมีเอ๋อๆบ้างอะ แต่ก็อึดดี

Comment

benq แต่รุ่นหลังๆมาไม่แน่ใจ

Comment

YAMAHA ก็ดีนะครับ
                          ถึงแม้ว่าผมไม่ได้ใช้แบบ DVD-RW ผมใช้อยู่แบบ CD-RW SCSI ทนทานดี
                          ป.ล. ผมใช้ LiteOn กับ YAMAHA หน้ากา่กสีขาวทั้งคู่แต่ของ YAMAHA ยังไม่เหลืองด้วยครับ
                          ใช้มา 7 ปีแล้วครับ แต่ Lite On นี้เหลืองเด่นชัด ประทับใจมากครับกับการใช้งาน ผมคิดว่าถ้าทำแบบ DVD-RW คุณภาพต้องดีแน่ๆครับ ข้อเสียอย่างเดียว แพงมากครับ หาซื้อยากเหมือนกัน
                          Last edited by myharddisk; 5 May 2007, 11:23:22.

Comment

^
                            ^ ผมก็ยังเหลืออยู่ตัวนึง YAMAHA F1 4x4x10

External SCSI เนียนสุดๆ โดยเฉพาะการเขียน CD-Audio

Comment

Ben Q ครับ

ม่ายแนะนำ Lite-On ไร้เสียบ่อย อ่านแผ่นม่ายค่อยออกด้วย

Comment

Working...
                              X