Announcement

Collapse
No announcement yet.

แผ่นจอ Panel ของโน๊ตบุ๊คเราสามารถนำมาใช้งานโดยไม่ต้องประกอบกับตัวเครื่องได้หรือไม่ครั

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• แผ่นจอ Panel ของโน๊ตบุ๊คเราสามารถนำมาใช้งานโดยไม่ต้องประกอบกับตัวเครื่องได้หรือไม่ครั

แผ่นจอ Panel ของโน๊ตบุ๊ค (ที่เป็นอะไหล่) เราสามารถนำมาใช้งาน
    โดยไม่ต้องประกอบกับตัวเครื่องโน๊ตบุ๊คได้ไม๊ครับ

ไปเดินพันทิพเห็นบางร้านที่เค้าขายแผ่น Panel จอของโน๊ตบุ๊ค สำหรับเอาไว้เป็นอะไหล่
    เค้าสามารถต่อให้ภาพออกได้เลยโดยไม่ต้องเชื่อมประกอบเข้ากับเคส (มีสายไฟโยงออกมาด้วย)

ก็เลยเกิดไอเดียว่าถ้าผมจะไปซื้อแผ่นแบบนี้มาแปะเข้าไปกับฝาบ้าน '-_-
    แล้วต่อสายมาเชื่อมกับพอร์ตของคอม เพื่อจะใช้แทนจอทำได้ไม๊ครับ
    ดูท่ามันจะประหยัดเนื้อที่ได้เยอะ (แต่อาจไม่ค่อยสวย)

ถ้าทำได้ต้องมีอุปกรณ์อะไรบ้างครับ แล้วราคาแผ่นจอแต่ละขนาดเค้าขายกันราคาเท่าไรครับ

แนะนำหน่อยนะครับ ขอบคุณครับ

เปนฟามคิดที่ดีมาก เด่วลองบ้างถ้าได้ อิอิ

Comment

Working...
    X