Announcement

Collapse
No announcement yet.

ลง Font เยอะๆ ทำให้เครื่องช้าไหม

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ลง Font เยอะๆ ทำให้เครื่องช้าไหม

เคยอ่านการลง Font เยอะๆ ทำให้เครื่องช้าลง มันจริงหรือป่าว

Originally posted by E_tabra View Post
    เคยอ่านการลง Font เยอะๆ ทำให้เครื่องช้าลง มันจริงหรือป่าว
    ช้าจริงๆครับ ลงเท่าที่เราใช้จริงๆ

Comment

ของผมไม่มีผลนะ ไม่รู้สึกเลย ครับ

Comment

ผมว่ามันจะช้าตอนเลือกซะมากกว่า(โหลดมาพรีวิวว์) หรือเลือกไม่ถูกว่าจะเอาอันใหนดี ผมว่าอย่างหลัง ^^

Comment

ไม่ช้าหรอกครับ แต่เมื่อคุณทำการไซน์เข้าโปรแกรมที่ต้องดึงข้อมูลเกี่ยวกับฟอนท์
          โปรแกรมจะช้า เพราะต้องไปดึงข้อมูลออกมาจากโฟลเดอร์เก็บฟอนต์ ทั้งยังต้องสร้างลิต์ และเก็บพรีวิวไว้ในแคชอีก
          ยิ่งมีเยอะ โปรแกรมที่เกี่ยวกับงานภาพ หรือ ฟอนท์ ยิ่งช้าครับ
          ไม่ใช่เครื่องช้า

Comment

ไม่รู้สิครับ แต่ของผมมันไม่มีผลนะ

Comment

ใช่ครับ มันช้าตอนเรียกใช้โปรแกรมอะเช่าถ้าใช้ Adobe Photoshop CS2
              ตอน LOAD เข้าโปรแกรมมันยังขึ้นใต้ Logo เลยครับว่า Load Font. ยิ่งเยอะยิ่งนานด้วย
              แต่บางคนเครื่องแรงมันเลยดูไม่เห็นผลเท่าไหร่ - -* ตามความรู้สึกผมอะนะ

Comment

Working...
              X