Announcement

Collapse
No announcement yet.

พลาด

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• พลาด

พลาดที่ว่าคือ เคยOC แล้วเข้าวินโดว์ไม่ได้ เบื่อเป็ฯ 10 รอบ เลยมาขอความรู้ดีกว่า

SPEC gigabyte DS4 rev2.0 E4400 2.0Ghz 512/533*2 kington Galaxy 7900GS
    320G 80G*2 450Wat deluxแถมมาให้กับเคส

ต้องทำยังไงให้มัน@ 2.8-2.9พอแว้ว กลัว
    Last edited by momaymint; 14 May 2007, 00:38:32.

ตระกูล 4XXX ทั้งหลายต้องทำใจว่าอาจจะลากไม่ไปด้วยครับ หรือถ้าจะลากเยอะๆก็แดกไฟมากๆเลย อย่างน้อยๆต้อง Vcore 1.50V ครับ แล้วถ้าใช้ไฟขนาดนี้ต้องระบายความร้อนดีๆด้วยครับ

ปล. แนะนำให้เล่น E6300 ตั้งแต่แรกแล้วก็ไม่เชื่อ

Comment

ง่ะ แล้ว บอกว่าลากได้

Comment

สอนหน่อยดิ้ครับ ลากไปแค่ 2.8-2.99 เอง คงไม่เห็นไร

Comment

Originally posted by momaymint View Post
          พลาดที่ว่าคือ เคยOC แล้วเข้าวินโดว์ไม่ได้ เบื่อเป็ฯ 10 รอบ เลยมาขอความรู้ดีกว่า

SPEC gigabyte DS4 rev2.0 E4400 2.0Ghz 512/533*2 kington X1300asus
          320G 80G*2 450Wat deluxแถมมาให้กับเคส

ต้องทำยังไงให้มัน@ 2.8-2.9พอแว้ว กลัว
          กลัว PSU ไปไม่ใหวอะดิ (ติดมากะเคส น่ากลัว)
          งั้นลองดูก่อนนะ

Comment

เพิ่ม Vcore ก่อนครับแล้วค่อยลาก ที่สำคัญอย่าลืมทดแรมเป็น 1:1 ด้วยครับ

Comment

ต่อเลย

Comment

เห็นภาพชัด ขอบคุณมากเลยครับ ถ้าลากแล้วเข้าวินโดว์ไม่ได้ทำไงครับ

ลากไปที่ 3.0 Ghz สบายๆๆๆเลยครับ อุณหภูมิ ที่ CPU 40c system 42c รอบพันลม 1366
                Last edited by momaymint; 6 May 2007, 20:10:39.

Comment

เดี๋ยวคืนนี้จะไปที่ 3.5 Ghz

Comment

ลากไปที่ 3.5ไม่ไปครับ แต่ ลากไปที่ 3.20 ไปได้ ram ผม ไม่พร้อมครับ ผมว่า 4.0 สบายๆๆๆเลย

Comment

น่าน ....ตอนแรกบอก 2.8 พอ นี่จะไป 4 แล้ว อิอิ

มันก็อย่างนี้ล่ะน้า~

ถ้าจำไม่ผิดเห็นบอกใช้แรมชิบคิงตั้นนี่ครับ

ถ้าจะเอา 4Ghz ลากแรมไป 800 ก็ถึง 4Ghz แล้วนา

แค่ 800 ผมว่าแรมน่าจะไปไหวนะครับ อิอิ
                      Last edited by ARES; 7 May 2007, 02:26:16.

Comment

..

Originally posted by ARES View Post
                        น่าน ....ตอนแรกบอก 2.8 พอ นี่จะไป 4 แล้ว อิอิ

มันก็อย่างนี้ล่ะน้า~

ถ้าจำไม่ผิดเห็นบอกใช้แรมชิบคิงตั้นนี่ครับ

ถ้าจะเอา 4Ghz ลากแรมไป 800 ก็ถึง 4Ghz แล้วนา

แค่ 800 ผมว่าแรมน่าจะไปไหวนะครับ อิอิ
                        พอผม เพิ่ม PCi-Express frequency ไปที่ 150
                        system memory multiplier 2.00
                        ddr2 over +0.200v.
                        Cpu voltas 1.40000v.

มันก็เข้าวินโดว์ไม่ได้แล้วครับ แก้ยังไง

Comment

= = แรงเกินไปแล้วไงล่ะมั้ง = = รันOSมะได้เลย เอิ้กๆ

Comment

PCI-E ไม่ต้องไปยุ่งกะมัน

อะไรที่เค้าไม่ได้แนะนำไม่ต้องปรับครับ

ที่มันเข้าไม่ได้เพราะคุณไปปรับ PCI-E 150นี่แหละ

Comment

Originally posted by momaymint View Post
                              พอผม เพิ่ม PCi-Express frequency ไปที่ 150
                              system memory multiplier 2.00
                              ddr2 over +0.200v.
                              Cpu voltas 1.40000v.

มันก็เข้าวินโดว์ไม่ได้แล้วครับ แก้ยังไง
                              ไอ้ PCIe น่ะไม่ต้องไปเพิ่มมันหรอกครับ ไม่ได้ช่วยให้มันแรงขึ้นเลยครับ ลดเหลือ 100 ตามค่า default ก็พอแล้วครับ

Comment

Working...
                              X