Announcement

Collapse
No announcement yet.

HDD ของ Western นี้มี ระบบ NCQ ในตัวมั้ยครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

Originally posted by cap_zone View Post
    เถียงครับ รุ่น JS มี NCQ ครับ แต่ต้องเป็นรุ่นใหม่ๆครับ ยกตัวอย่างตามรุ่นในรูปครับ
    แน่ใจหรือท่าน...ลองเช็คในเวบของ WD ดูยังครับ..ผู้ผลิตเขาบอกไม่มี

ปกติมันไม่มี มาตั้งแต่ไหนแต่ไรแล้วนะ มันเลยออกรุ่น YS มา

ใช้โปรแกรมเช็ค โปรแกรมมันก็เอ๋อได้นะครับ

Comment

Busitek มีแล้วครับ พึ่งไปถอย WD1600YS มาครับ บัฟเฟอ 16m มี NCQ ด้วยครับ

Comment

ยังไงก็ต้อง ขอขอบคุณทุกท่านอีกครั้งครับ

Comment

ของผม 320KS เช็คใน HD TUNE มันบอกว่ามีเหมือนกันนะครับ
          ไม่รู้จะเชื่อได้ป่าว

Comment

แล้ว NCQ + RAID0 จะมีปัญหาอะไรไหมครับ

Comment

ชิบ Intel Enable NCQ ตรงไหนอะ หาไม่เจอ

Comment

เคยอ่านในWebนอก เค้าก็บอกว่าJSมีนะ เดี๋ยวขอค้นดูก่อน

Comment

Working...
                X