Announcement

Collapse
No announcement yet.

อยากทราบว่าแรม NB 2 slot ใช้ความจุต่างกันได้รึป่าวคะ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• อยากทราบว่าแรม NB 2 slot ใช้ความจุต่างกันได้รึป่าวคะ

ผู้รู้ช่วยตอบด้วยคะ ... แรมNB slot นึงใช้ 512 MB อีก slot ใช้ 1GB ได้รึป่าวคะ มีผลอะไรต่อเครื่องรึป่าว
    ใช้ NB acer 5562NWXMi นะคะ

ได้ครับ

แต่ ถ้า จะให้ ดี ใช้ 512 x2 // 1gb x2 จะเร็วกว่าครับ

Comment

ได้

ส่วน Dual channel สำหรับ notebook ไม่ค่อยเห็นผลเท่าไร อย่ากังวล

Comment

เครื่องผม 512*1 แล้วใส่เพิ่ม 1024*1 เช็คใน cpu-z ยังขึ้นเป็น dual channel กันได้หน้าตาเฉยเลยแฮะ... แถมแรมก็ bus 533 กับ 667 อีกต่างหาก แปลกดี

นึกว่าความจุไม่เท่ากัน มันจะไม่ dual กันแน่ๆ

Comment

ของผมก็256กับ512คนละยี่ห้ออะครับมันก็ Dual channel ได้อะคับ กะไป เปลี่ยน256เป็น1Gb แต่ไม่รู้จะโชคดีดี Dual ได้อีกป่าว

Comment

Working...
          X