Announcement

Collapse
No announcement yet.

ปัญหาเครื่องช้า....

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ปัญหาเครื่องช้า....

พอดีพึ่งลงวินโดว์ใหม่อะครับ แต่เวลารันเข้าวินโดว์ช้ามากๆเลยอะครับ แล้วพอเข้าวินโดว์เสร็จก็ช้าจริงๆ เวลาเข้าโฟลเดอร์ไรพวกนี้

มันเกี่ยวกับการแบ่งพาร์ทิชั่นป่ะครับ เพราะแบ่งไป 4 พาร์ทิชั่นอะครับ

ปล.สเปคเครื่อง P4 3.0 GHz / ram 1gb / Hdd 80 gb

ไม่เกี่ยวคับ

Comment

ที่ว่า ช้า มัน ช้า ตลอดเลยหรอครับ หรือช้าแค่ตอน บูมเข้าวินโด้ เฉยพอเข้าแล้วก็กว่าจะ

ทำการอะไรได้ ก้นาน แบบนี้หรือป่าว

Comment

Originally posted by Sabretooth View Post
        ที่ว่า ช้า มัน ช้า ตลอดเลยหรอครับ หรือช้าแค่ตอน บูมเข้าวินโด้ เฉยพอเข้าแล้วก็กว่าจะ

ทำการอะไรได้ ก้นาน แบบนี้หรือป่าว
        งงแฮะๆ อย่างเปิดพวกบิท เอม แล้วเปิด Ie ไรพวกนี้เริ่มกระตุกๆแล้วอะครับ

Comment

เช็คเรื่องไดร์เวอร์ก่อนเลยอันดับแรก
          แล้วเอานี้ไปอ่านเล่น http://bondsnet.dyndns.org/speedxp.html

Comment

หน่วงที่โปรแกรมตอน startup หรือเปล่าครับ

พวกanti virusอะ ตัวดี

Comment

มีอยู่ตัวเดียวอะครับ Avast อ่าครับ

Comment

ลอง scan virus ดู ไม่เกี่ยวกับ space เครื่อง เผื่อโดน virus

Comment

Working...
                X