Announcement

Collapse
No announcement yet.

ถ้าผมหา Asus M2N-E ไม่ได้แล้ว ผมจะหันไปใช้ Asus M2N-E SLI ได้ไหมครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ถ้าผมหา Asus M2N-E ไม่ได้แล้ว ผมจะหันไปใช้ Asus M2N-E SLI ได้ไหมครับ

ถ้าผมหา Asus M2N-E ไม่ได้แล้ว ผมจะหันไปใช้ Asus M2N-E SLI ได้ไหมครับ สองตัวนี้ประสิทธิภาพมันต่างกันมากไหมครับ (ระหว่าง nVidia 570 Ultra กะ nVidia 500 SLI อันไหนแรงกว่ากันมากน้อยขนาดไหนอ่ะครับ)

ไม่ควรเลย..

เอา Asrock AliveNF6G-VSTA

หรือไม่ก็ Abit NF-M2 nView ดีกว่า

Comment

ตามข้างบนครับ

Comment

อย่าเล่นเลยครับ SLI หาไม่ได้ไปเล่น DFI , Asrock , Abitเถอะครับ

Comment

เล่น Asus M2N SLI deluxe ดีกว่าครับ chip 570SLI
          ลืมลบ E ทิ้งโทษครับรีบพิมพ์แบบ copy มาขี้เกียจพิมพ์
          Last edited by Khow; 6 May 2007, 12:08:27.

Comment

Originally posted by Khow View Post
            เล่น Asus M2N-E SLI deluxe ดีกว่าครับ chip 570SLI
            พิมพ์ชื่อรุ่นผิดนะครับ เดี๋ยวไปกันใหญ่ ผม list ให้เลยดีกว่า

ASUS M2N-E => NF570
            ASUS M2N-SLI Deluxe => NF570 SLI 8x
            ASUS M2N32-SLI Deluxe => NF590 SLI 16x
            ASUS M2 Crosshair => NF590 SLI 16x + Option

มี ASUS แค่ 4 รุ่นนี้เท่านั้นที่น่าเล่นสำหรับ AM2 ครับ ส่วนบอร์ดอื่นๆที่น่าเล่นก็เห็นจะมีแค่ Abit กับ DFI ครับ

Abit KN9S => NF550
            Abit KN9 Ultra => NF570 Ultra
            Abit KN9 SLI => NF570 SLI 8x
            Abit NF-M2 => NF500(NF4 เดิม)
            DFI NF570-SLI M2/G => NF570 SLI 8x (ถ้าจะเล่นตัวนี้ให้ซื้อที่ TK นะครับ อย่าเอาประกันไฮเบส ประกันมัดบูดไปนานแล้ว)

ส่วน Gigabyte ผมไม่เคยเห็นใครเอามา oc สักทีเลยไม่มีข้อมูลครับ แต่เห็นเวบเมืองนอกก็ oc พอไปวัดไปวาได้เหมือนกันครับ

Comment

อย๊าเรียก กิ๊กกาบ๊วบ มาสิ กลัว กลัว >< อิอิ

Comment

เห้อๆๆๆ

Comment

โห

เป็นข้อมูลให้ผมไปด้วยเลยนะเนี่ย ลังเลเหมือนกันว่า จะ SLI ดีมั้ย
                  เอ่อ ฝากถามหน่อย

ตัวM2N32 SLi Deluxe มันค่าตัว ต่างกับ M2N-E เฉยๆ มากมั้ย
                  และเทคโน ในช่วงกรกฏาคมนี้ จะมีไรเปลี่ยนแปลงมั้ยครับ เพราะมันเปลี่ยนใหญ่ไปรอบนึงแล้ว กลัวเปลี่ยนอีก

Comment

ปีหน้า AM2 ก็ยังใช้ได้อยู่นิครับ ยกเว้นอยากเล่น cpu top ในชุด star ของมัน

Comment

ตอนนี้มองไม่เห็นเลยว่า SLI แล้วคุ้ม

เพราะ ส่วนมาก SLI แล้วแรงไม่เท่า การ์ดรุ่นใหญ่กว่าเพียงตัวเดียว..

M2N-E เนื้อดี พิมพ์นิยม เป็นตัวเลือกที่ดีมาก

Comment

ผมว่า หา m2n-e ง่ายก่าหา x2 3600 65nm อีกนะ -*-

Comment

Originally posted by Zepherous View Post
                          โห

เป็นข้อมูลให้ผมไปด้วยเลยนะเนี่ย ลังเลเหมือนกันว่า จะ SLI ดีมั้ย
                          เอ่อ ฝากถามหน่อย

ตัวM2N32 SLi Deluxe มันค่าตัว ต่างกับ M2N-E เฉยๆ มากมั้ย
                          และเทคโน ในช่วงกรกฏาคมนี้ จะมีไรเปลี่ยนแปลงมั้ยครับ เพราะมันเปลี่ยนใหญ่ไปรอบนึงแล้ว กลัวเปลี่ยนอีก
                          M2N32 SLi Deluxe เห็นมือสองในนี้ 5พันกว่าๆ++ครับ

Comment

Originally posted by battlecruiser View Post
                            ตอนนี้มองไม่เห็นเลยว่า SLI แล้วคุ้ม

เพราะ ส่วนมาก SLI แล้วแรงไม่เท่า การ์ดรุ่นใหญ่กว่าเพียงตัวเดียว..

M2N-E เนื้อดี พิมพ์นิยม เป็นตัวเลือกที่ดีมาก
                            ใช่

Comment

m2N-E พี่วิกรเขาก็บอกแล้วไม่ใช่หรอครับว่าแถวบ้านเขามีเยอะ เสียตังนั่งรถไปซักหน่อยเพื่อความคุ้มค่ามันก็น่าจะทำนะครับ

Comment

Working...
                              X